Bổi 1 năm lồng nhát cáy

ti_do85

Hôm nay ở nhà rảnh rỗi canh me con nhát cáy ra giọng, gửi anh em nghe chơi.
P/S : chim cùi nên ra mỏ chưa nhiều, con này già chân mốc trắng, mắt lồi nên siêu nhát.
Treo chỗ vắng chim hót khá nhiều giọng
Giọng
Đi gió

ti_do85

Mod nào đi ngang xóa giùm mình 1 bài vì mạng bị trực trặc nên đăng thành 2 bài.
Cám ơn nhiều

khánh cm

mình cũng có một con chim đc 3 vụ rồi...mắt lồi,siêu nhác luôn,thuần mỗi chủ,người lạ đến gần lồng thì dãy như mộc....mình cũng đã gặp nhiều con như vậy,đa phần là đều có tố chất về giọng...cuối cùng thì cũng chỉ nuôi nghe hót ở nhà thôi...dãi dượt đấu đá thì k có tương lai...
đây là vài dòng tâm sự của mình có gì không đúng các bác góp ý thêm nha:))))

ti_do85

chim một mùa mà vẫn chưa có lửa.chán bác nhỉ??????
1 mùa mà bạn, không dám đòi hỏi nhiều. Cố được 1 mùa rồi thì ráng thêm 1 mùa nữa vậy hihi
mình cũng có một con chim đc 3 vụ rồi...mắt lồi,siêu nhác luôn,thuần mỗi chủ,người lạ đến gần lồng thì dãy như mộc....mình cũng đã gặp nhiều con như vậy,đa phần là đều có tố chất về giọng...cuối cùng thì cũng chỉ nuôi nghe hót ở nhà thôi...dãi dượt đấu đá thì k có tương lai...
đây là vài dòng tâm sự của mình có gì không đúng các bác góp ý thêm nha:))))
Mình thì thích chơi chim đấu hơn là nghe giọng, hy vọng con này không như con của bác nói. Con này mới 1 năm, lúc mới về nó phi như tên lửa, giờ thì đỡ rồi. Nuôi thêm 1 mùa nữa mà không ok thì sa thải...

MrKhoaMars

Xem clip hình như con này nó bị ngoái nan bạn ơi. Bạn nên thử chuyển lồng xem. Giọng nó thì chắc nó chưa ra hết giọng, có thể chưa có lửa. Chứ Huế mà ra hết giọng như vậy thì già những chưa hay.

ti_do85

Xem clip hình như con này nó bị ngoái nan bạn ơi. Bạn nên thử chuyển lồng xem. Giọng nó thì chắc nó chưa ra hết giọng, có thể chưa có lửa. Chứ Huế mà ra hết giọng như vậy thì già những chưa hay.
Đúng rồi con này khi nhát nó nhảy nên nan thì ngoái nhẹ tìm cầu,còn bình thường không sao hết nên mình để như vậy không đổi lồng cho chim ổn định. Con này là chim Huế nhưng là vùng dạt nên giọng không thể hay như những con Huế bạn đang sở hữu, với lại nó cũng chưa có lửa nên giọng chỉ vậy thôi. Cám ơn bạn đã chia sẻ

ti_do85

Hôm nay rảnh lấy điện thoại canh me quay gần clip con cùi bắp cho anh em thấy mặt mũi, gửi anh em xem chơi
P/S: Chim không có gì đặc sắc, chủ yếu gửi anh em xem cho diễn đàn có hoạt động

MrKhoaMars

Con chim bác dạng ngũ trường đẹp quá. Nhưng cái giọng vẫn chưa được hay. Con chim già đặc biệt chim huế nó vẫn phải có nét đanh nẩy âm. Con này hót cứ bị hụt hơi. Chắc thêm mùa nữa xem. Chờ nó lớn lên từng ngày.

ti_do85

Con chim bác dạng ngũ trường đẹp quá. Nhưng cái giọng vẫn chưa được hay. Con chim già đặc biệt chim huế nó vẫn phải có nét đanh nẩy âm. Con này hót cứ bị hụt hơi. Chắc thêm mùa nữa xem. Chờ nó lớn lên từng ngày.
Giọng trong clip đúng là không hay, con này đôi khi không có người, hoặc tủ áo lồng nó hót một số giọng em nghe thấy đanh, xoắn lắm. Có thể em cảm thấy là giọng tốt nhưng người khác thấy không hay. Còn về vấn đề già rừng thì do em chưa có kinh nghiệm nên thấy lúc mới mua về chân nó không đen mà bạc màu mốc meo nên nghĩ nó già thôi hihi.
Con này nhát quá mang ra cội chỉ bay và bay nên chưa chơi được, hôm rồi chơi tiểu xảo cho kè chim cùi cùi với nhau thấy cũng chơi sơ sơ, lúc trước khi quay clip thì đấu tốt hơn trong clip mừng quá quên ghi lại. Gửi anh em xem, trong clip nó ở hàng sau bên trái. Hy vọng mùa sau chơi cafe được.
Bác nào đi qua hiện clip giùm vì online bằng điện thoại