Bổi cánh bướm

PhamGia0811

Tình hình là hôm ưa về nhà mag e thuần 2.5 mùa đi dợt đàn chim bổi tiệm chim sát nhà vừa kề e của mình vào lồng bổi khoảng 20 e thì có 1e xòe hềt cánh ra như cánh bướm nhìn rất đẹp dc khoảng vài giây thì e thuần nạt e nó rùi con chó chạy qua làm chúng bay toán lên nên mình chang bit con nào cả . Đat chim thuần vào thì nó làm dữ quá ko e nào dám đấu nữa. Chim bổi như vậy là rất tuyệt rất có tố chất đúng ko . Ae có cách nào để biết đc e nó trong đám 20 con kia ko .Chủ tiệm chjm ngu lam nó ko bjt gj hết . Hinh như mới vào nghề . Mong cao thủ vào giúp . Thanks

Toàn Aloha

Nếu người nào nhìn dc con đó trong tình trạng 20 con như nhau thì phải gọi là cao nhân rồi.

Cách duy nhất là bác cho đàn chim đó tĩnh chim cái đã, xong rồi kè chim lại như ban đầu và:
1/ Xịt nước (nếu quen chủ tiệm)
2/ Rủ rê 1 đám bạn đứng nhìn và nhớ con chim đó

Vài cách chia sẻ nếu ko được bác thông cảm

PhamGia0811

Tiệm chim sát nhà có thể xịt nc .mất nguyên ngày hôm qua ở đó rùi bác e nó ko chơi nữa sao bit mà bat chứ kè chim nhiều lần rùi mag hết 3con ở nhà ra kè lun vẫn ko tác dụng.

pincon14

bạn ngồi xa ra, xem em nào mào dựng từ đầu đến cuối, bay hoảng loạn nhưng đậu đúng về cầu cũ thì có bao nhiêu em như vậy cứ hốt hết thế nào cũng trúng. nếu 20 em trong bầy thì tối đa chỉ có 2 em thôi hoặc không có em nào. nhưng như bạn nó chắc chắn sẽ có em đó đó. chúc thành công

Kẹp chim mái vào thì em nó sẻ đấu đá bọc lộ ra thôi. Con không kiếm con chim cứng kẹp lâu lâu tí thế nào em nó củng xuất hiện. Còn 2 cách đó không được tùi em nó đã được sang ra rồi,thế thôi hihi.

hoadainhan

Mua luôn cả 20 con về tách ra, mang 19 con còn lại ra bán lại cho thằng chủ quán chim

chaomao^^py

Moderator
Tình hình là hôm ưa về nhà mag e thuần 2.5 mùa đi dợt đàn chim bổi tiệm chim sát nhà vừa kề e của mình vào lồng bổi khoảng 20 e thì có 1e xòe hềt cánh ra như cánh bướm nhìn rất đẹp dc khoảng vài giây thì e thuần nạt e nó rùi con chó chạy qua làm chúng bay toán lên nên mình chang bit con nào cả . Đat chim thuần vào thì nó làm dữ quá ko e nào dám đấu nữa. Chim bổi như vậy là rất tuyệt rất có tố chất đúng ko . Ae có cách nào để biết đc e nó trong đám 20 con kia ko .Chủ tiệm chjm ngu lam nó ko bjt gj hết . Hinh như mới vào nghề . Mong cao thủ vào giúp . Thanks
Trước hết mình xin được phép nhắc nhở bạn nên cẩn thận hơn về cách hành văn , dùng từ , nhất là ở mấy câu cuối !
P/s : Bạn đừng nóng vội , ngồi ngắm 1 hồi thế nào cũng phát hiện nét khác biệt ( Vd : yếm đậm 1 bên không đều , trầy đầu , thiếu lông đuôi vv ) , sau đó thì tiến hành bắt , nên nhờ chủ tiệm bắt vì như vậy khi kiểm tra không đúng có hể đổi , nói chuyện vui vẻ và lịch sự thì chủ tiệm ok thôi ! CHúc bạn may mắn !