Bổi gần 8 tháng lồng đầu tay của em

rfc647

Member
Cuối năm 2013 tình cờ em coi được 1 clip chào mào trên youtube và tìm đến chim cò từ đây,niềm đam mê cứ lớn dần lên , dò tìm trên 5giây và facebook để tìm cho mình chú chim.học phí đóng cho thú vui này cũng ko ít,chủ yếu là do nôn nóng mua mấy con thuộc tào lao của mấy giang thương tren 5giay, facebok và người quen gốc huế.vừa tốn tiền vừa làm tăng quân số lại tốn công chăm sóc và ko thể tuyển thêm do vợ chỉ cho nuôi nhieu đó.giờ trong nhà còn 6 em nhưng chỉ có em bổi mua 150k gần 8 tháng lồng này là em thấy yêu nhất do chính mình nuôi lên .
Chào mào ko biết vùng nào chỉ biết là chào mào việt nam,con bổi cuối cùng còn lại của em.từ khoảng 25 con bổi mua của người bạn,mua về ko thích lại đi 20km lên đổi bù,nghe tin có bổi mới về là trốn vợ đi bắt về toàn giấu trong cốp xe.sau đó mởi tìm cách giấu trong nhà mà vợ ko biết cứ thế lén đi chắc cũng vài chục lần.
Em nó đi truong được 5 lần, lần thứ 5 này thí xòe đuôi ché vào mặt 1 con lồng chạm làm em lồng chạm im luôn,em nó còn ít lỗi như hay bu lồng va lâu lâu ra giọng mái va khá nhát nhưng hy vọng vài mùa nữa sẽ đỡ.ae chém nhẹ tay nhé hehe.con lồng tròn ở giữa phía trong.

Trung Arc

Nhiều con mắc tiền chưa chắc gì đã hay...Bổi 150k mà như vậy thì quá tốt rồi đó bác, nhưng xác suất để mua được những con như vậy cũng ko nhiều. Chúc em nó mau thành tài.

chaomaopr

8 tháng dzi là ngon rồi bác, cố gắng chăm em nó cho Tốt. Chúc mừng bác có em bổi tố chất

nghiemnv

Trời không phụ lòng người mà. Bác chăm đều tay lên, rồi em nó sẻ đềm đáp xứng đáng.

minhche17

chúc mừng bạn!!!!!!!!!
sau bao thăng trầm rồi cũng có được con như ý mình.........

rfc647

Member
Cám ơn mấy bác động viên bản thân em còn trẻ còn nhiều thứ phải lo nhưng phải giữ lửa niềm đam mê chào mào mãi, cảm giác thuần được 1 con bổi vui khó tả.

chặng đường bác đã đi qua giống em đang đi phết! lại còn có nhiều điểm tương đồng nữa vd như: vợ chỉ cho nuôi bấy nhiêu đó con k cho nuôi thêm, mua chim phải đi lén lén, đem chim về cũng phải cốt làm sao cho vợ k hay, mua trúng chim thuộc toàn chim tào lao của bọn gian thương làm học phí cao ngất ngưỡng.......:eek:
chúc mừng chủ thớt được 1 em bổi hay và ưng ý

ca_chep

thuần đc 1 e bổi là 1 cảm giác khó tả phải ko bác !!
tiếc là mình gà quá nên đến giờ chưa bít cảm giác đó:(

vukienvp

Đam mê mà bạn, dù phải đóng học phí nhiều nhưng cuối cùng vẫn có 1 em như ý.
Chúc chú chim của bạn mau thành tài.

thiensuizu

Chơi chim bổi vẩn thích hơn.
Nhìn thấy quá quá trình e nó tiến bộ từng ngày.
Chúc mừng bạn

rfc647

Member
Các bác cho en hỏi tí,là giờ tuần em cho em nó đi truong 1 hay 2 lần,ra thì ít chẻ khi nào gặp con nó kết thì chẻ rát vài lần,con khi trùm áo chạy xe về thì lần nào củng chẻ điên trong áo lồng về nhà lại chẻ tiếp,có cách nào cho e nó ra truongf chẻ nhiều ko mấy bác,con này siêng miệng và siêng chẻ.ở nhà sáng e hay phơi nắng chung 5 con nên chim toàn thấy mặt nhau,nên cũng ảnh huong đến độ sung của e nó, dinh duong thì ngày nào cũng cào cào trái cây cám,e nó ít ăn cám lắm toàn ăn cào cào,e thử hbk số 1 thì thấy chịu ăn hơn cám e làm,nên cho ăn luôn ko biết lâu dài có ảnh huong gì ko,giờ cưng nó nhất nên phải chăm và huấn luyện e nó tốt để có 1 con đi chỏi cafe vởi ae.thanks

Cuvietnam

Cuối năm 2013 tình cờ em coi được 1 clip chào mào trên youtube và tìm đến chim cò từ đây,niềm đam mê cứ lớn dần lên , dò tìm trên 5giây và facebook để tìm cho mình chú chim.học phí đóng cho thú vui này cũng ko ít,chủ yếu là do nôn nóng mua mấy con thuộc tào lao của mấy giang thương tren 5giay, facebok và người quen gốc huế.vừa tốn tiền vừa làm tăng quân số lại tốn công chăm sóc và ko thể tuyển thêm do vợ chỉ cho nuôi nhieu đó.giờ trong nhà còn 6 em nhưng chỉ có em bổi mua 150k gần 8 tháng lồng này là em thấy yêu nhất do chính mình nuôi lên .
Chào mào ko biết vùng nào chỉ biết là chào mào việt nam,con bổi cuối cùng còn lại của em.từ khoảng 25 con bổi mua của người bạn,mua về ko thích lại đi 20km lên đổi bù,nghe tin có bổi mới về là trốn vợ đi bắt về toàn giấu trong cốp xe.sau đó mởi tìm cách giấu trong nhà mà vợ ko biết cứ thế lén đi chắc cũng vài chục lần.
Em nó đi truong được 5 lần, lần thứ 5 này thí xòe đuôi ché vào mặt 1 con lồng chạm làm em lồng chạm im luôn,em nó còn ít lỗi như hay bu lồng va lâu lâu ra giọng mái va khá nhát nhưng hy vọng vài mùa nữa sẽ đỡ.ae chém nhẹ tay nhé hehe.con lồng tròn ở giữa phía trong.

Quả là niềm đam mê bất tận.....hy vọng sau này em nó thành tài để bác tha hồ thỏa trí đam mê. Thân

phuc_designer

Bộ đẹp, đầu to yếm đậm cân, kéo sâu. Nhìn bóng bộ có vẻ em này đấu bền đấy bác chủ ạ

phuc_designer

Các bác cho en hỏi tí,là giờ tuần em cho em nó đi truong 1 hay 2 lần,ra thì ít chẻ khi nào gặp con nó kết thì chẻ rát vài lần,con khi trùm áo chạy xe về thì lần nào củng chẻ điên trong áo lồng về nhà lại chẻ tiếp,có cách nào cho e nó ra truongf chẻ nhiều ko mấy bác,con này siêng miệng và siêng chẻ.ở nhà sáng e hay phơi nắng chung 5 con nên chim toàn thấy mặt nhau,nên cũng ảnh huong đến độ sung của e nó, dinh duong thì ngày nào cũng cào cào trái cây cám,e nó ít ăn cám lắm toàn ăn cào cào,e thử hbk số 1 thì thấy chịu ăn hơn cám e làm,nên cho ăn luôn ko biết lâu dài có ảnh huong gì ko,giờ cưng nó nhất nên phải chăm và huấn luyện e nó tốt để có 1 con đi chỏi cafe vởi ae.thanks
Theo ngu ý của em thì con chim ché liên tục khi ở trên giàn cũng không phải là tốt đâu bác ạ. Bác cứ nuôi đều tay khi con chim ở vào trạng thái sung mãn nhất nó sẽ ché thôi. Ché khi trùm áo lồng mỗi lần đi giàn về chứng tỏ con chim của bác đang vào lửa, khi đi dợt dãi về nó bị ức chim nên ché. Còn lên giữa giàn đông chim mà con chim ché chứng tỏ con chim đấy có bản lĩnh vì ở trên giàn đông áp lực rất lớn

rfc647

Member
Clip mới nhất của em nó, nay 13 tháng lồng, chơi giàn. con lồng phía trong giữa màn hình
Đang chơi được tầm 2h vợ gọi về giào hàng, trùm em nó lại, ức lên lại ché trong lòng.