Bổi gần 8 tháng lồng đầu tay của em

Jack Dam

Nghe bác kể em thấy hài hài;), đúng là đam mê cũng có cái khổ, lỡ trót dại rồi cũng phải chịu, chúc mừng bác có chim hay

sonmobile102

Cuối năm 2013 tình cờ em coi được 1 clip chào mào trên youtube và tìm đến chim cò từ đây,niềm đam mê cứ lớn dần lên , dò tìm trên 5giây và facebook để tìm cho mình chú chim.học phí đóng cho thú vui này cũng ko ít,chủ yếu là do nôn nóng mua mấy con thuộc tào lao của mấy giang thương tren 5giay, facebok và người quen gốc huế.vừa tốn tiền vừa làm tăng quân số lại tốn công chăm sóc và ko thể tuyển thêm do vợ chỉ cho nuôi nhieu đó.giờ trong nhà còn 6 em nhưng chỉ có em bổi mua 150k gần 8 tháng lồng này là em thấy yêu nhất do chính mình nuôi lên .
Chào mào ko biết vùng nào chỉ biết là chào mào việt nam,con bổi cuối cùng còn lại của em.từ khoảng 25 con bổi mua của người bạn,mua về ko thích lại đi 20km lên đổi bù,nghe tin có bổi mới về là trốn vợ đi bắt về toàn giấu trong cốp xe.sau đó mởi tìm cách giấu trong nhà mà vợ ko biết cứ thế lén đi chắc cũng vài chục lần.
Em nó đi truong được 5 lần, lần thứ 5 này thí xòe đuôi ché vào mặt 1 con lồng chạm làm em lồng chạm im luôn,em nó còn ít lỗi như hay bu lồng va lâu lâu ra giọng mái va khá nhát nhưng hy vọng vài mùa nữa sẽ đỡ.ae chém nhẹ tay nhé hehe.con lồng tròn ở giữa phía trong.
đọc cm của bác mà e mắc cười quá giống mình lúc trước đi mua chim mà cứ dấu vợ mua nhìu tiền mà nói có 1,2 trăm k vợ ko biết gì khi bán bán lại vài chai vk khoái kêu chim mua có vài trăm k mà sao bán nhìu vậy thật ra đâu có biết là bán lổ đâu hehe