Bổi già rừng Quảng Nam Đà Nẵng

truongvuongminh

Tình hình là em mới được ông anh tặng 1 chú chào mào bổi già rừng bẫy đấu được 14 tháng lồng mới thay lông vừa xông mà vẫn còn chao lắm mặc dù nhà có tiệm nét rất đông người qua lại.Các bác cho em hỏi em chính xác là của vùng nào của QN-ĐN vì e không rành lắm về dòng chim này,nhưng em nó sổ bộng nghe phê lắm,clíp mới quay
nên e nó vẫn chưa có củi lửa gì.
.Thanks các bác nhiều lắm.

SherlockTN

Up cho cao thủ giúp bạn. Gặp con chó chạy ngang mà vẫn bọng, chim bạn gan thật. Con nhà mình treo sát ngoài đường gặp chó là nó rò rò không à :D

truongvuongminh

Còn chao lắm bạn ơi,với lại lúc trứơc chủ cũ nuôi lồng vuông from cao nên e nó có hiện tứơng bu nóc lồng nhìn rất khó chịu,e mới bắt về tuần đổi qua lồng tròn thấy đỡ hơn nhưng không bít có hết tuyệt đối ko

Buddha

nghe mọi người thường bày nhau, bu nóc thì cắt tấm phim dán lên nóc 1 thời gian sẽ hết, mĩnh cũng thử rối, kết quả khả quang :p

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Chim tướng quá đẹp, còn yếu lửa nên đi giọng ko căng,chúc a chăm lửa tốt.

truongvuongminh

Clíp em nó mới quay lúc chiều,lần này ra giọng chuẩn hơn,hi vọng có cao thủ nhận biết nguồn gốc em nó

Sửa lần cuối:

truongvuongminh

chim tướng chuẩn giọng lại hay quá,chim chưa căng
em này mới về nhà em đổi cám nên có vẻ chưa sung lắm,chủ cũ cho an cám bavì + sâu tươi nữa mới ghê chứ,hên là em nó thay lông xong vẫn bóng mượt và đẹp.Như vậy không có nghĩa 100% chim ăn sâu trong thời kì thay lông thì lông sẽ bị xoắn

bad boy

nghe có vẻ giống giọng hòa bắc. chim chưa căng nên chỉ đoán vậy thôi....hi hi

chaomaophoxuoi

Clíp em nó mới quay lúc chiều,lần này ra giọng chuẩn hơn,hi vọng có cao thủ nhận biết nguồn gốc em nó
các bác này chủ top đã nói chim quảng nam rồi lại chim (đèo)chim (hòa bắc) đèo hòa bắc thuộc chim đà nẵng mà con này là quảng nam chuẩn góc rồi giọng chim chà vành đôi lời chia sẻ