Bổi mới bắt đang thay lông

CM365

Hi cả nhà,
Các bác cho hỏi bổi mới bắt về lại đang thay lông, vậy trùm kín cho thay lông hay trùm chữ A áp dụng thuần bổi như bình thường. Nếu làm vậy lông bổi có bị dừng thay không ?
xin cảm ơn

BacSyDaKhoa

bổi mới bắt về đã thay lông á. khả năng em ấy ai nuôi xẩy là rất cao. chúc bác thuần em nó nhanh để đi chém

thoaile

thuần bình thường thôi, chứ trùm kín thì lông sẽ k đẹp, và dễ bị hư lông, bổ sung thêm trái cây và mồi tươi cho em nó, tắm táp bình thường

CM365

Cảm ơn các pác, chim khá nhanh dạn, không tung lồng, ăn ngủ tốt. Tuy nhiên vẫn chưa thấy sổ bọng chỉ kêu tiếng lẻ 1-2 tiếng, mặc dù tỏ thái độ tốt khi kè bổi. Có pác nào rành vụ này xin chỉ giáo. Cảm ơn rất nhiều!

thieulamtu

Thay lông thì làm sao có lửa để sổ bọng !!! Về chế độ thay lông b tham khảo các bài chia sẻ kn sẽ ro. Nếu đã chơi bổi thì tốt nhấ ko nên số ruột ngóng trông quan trọng nhát là giữ cho chim có sự ổn định làm quen môi trường xung quanh dần dần có đc sự tự tin khi ở trong lồng lúc đó con chim của b ưỡn ngực hót thì dó là sổ bọng. có thờ gian thì b nên chọn thêm con bổi nữa chăm 2 con nó ganh nhau thì mau hơn còn nhà đã có chim già r thì tốt nhát là đừngbg cho bổi nhìn thây nếuk chim toan hót gọi. Chúc b có nhữngchu chim hay