Bổi Paka _ Quảng Trị

chaomaotd

Đợt trước ra Quảng Trị mang vào 1 chú bổi vùng PaKa, cảm giác chăm bổi vẫn có cái thú riêng của nó nhất là khi thấy nó tiến bộ từng ngày. ( con bên phải màn hình )

Tuan031

Chim chất quá.Paka ở đâu thế bạn ơi.Mình cũng thường ra Quảng Trị bẫy chim ở vùng La Vang,Hải Lệ,Đập Trấm giờ chim cạn rồi hiếm gặp lắm.

chaomaotd

Chim chất quá.Paka ở đâu thế bạn ơi.Mình cũng thường ra Quảng Trị bẫy chim ở vùng La Vang,Hải Lệ,Đập Trấm giờ chim cạn rồi hiếm gặp lắm.

Paka là một bản ở huyện Hướng Hóa, bạn có con bổi nào ở 3 vùng trên không giao lưu mình 1 chú ( đang sưu tầm cho đủ bộ các vùng ở Qtri )

Tuan031

Paka là một bản ở huyện Hướng Hóa, bạn có con bổi nào ở 3 vùng trên không giao lưu mình 1 chú ( đang sưu tầm cho đủ bộ các vùng ở Qtri )
Trước nhiều lắm nhưng giờ chỉ còn một con Hải Lệ đang dùng làm mồi(lúc bẫy đang trời non nên lên giàn chơi không được đều lắm)Mấy bữa nay đang định ra đó bẫy một chuyến nhưng đang gặp đợt gió Nam lào nên không đi được.

lamtran

Đợt trước ra Quảng Trị mang vào 1 chú bổi vùng PaKa, cảm giác chăm bổi vẫn có cái thú riêng của nó nhất là khi thấy nó tiến bộ từng ngày. ( con bên phải màn hình )

Chuyển nhượng không đại ka, bữa nào rảnh rổi qua em cafe

chaomaotd

Chim hay nhỉ, con này được mấy mùa rồi anh Vũ.

Chim gần được 1 mùa rồi bạn ơi, chim do một người Vân Kiều chăm đang thay lông thì mình mua lại, lúc mua chim xấu lắm vì không được tắm, đầu thì bị toét nhưng tại thấy tướng tá cũng kha khá so với chim vùng đó với lại giá cũng bèo nên lấy đại.

chaomaotd

Chiều nay em nó chính thức trở về với thiên nhiên ( sẫy do bị bung nan lồng mà không bẫy lại được ). Thôi ta chia tay nhau từ đây.

Coba

Chia buôn cùng bạn. Bạn cứ treo cái lồng của nó ở đó, chim bị dính bẫy một lần rồi nó nhát lồng bẫy. Nhưng khi đói nó sẽ bay về lồng cũ để kiếm mồi và tự chui vào lồng thôi. Có con đi cả tuần vẫn mò về với bộ dạng tả tơi. Trừ khi nó cặp đc với một em nào đó thì một đi ko trở lại.