Bổi số 2 ra giọng nè... AE nghe ntn nhé ^^!

thaisaprim

Chim dài đẹp, giọng hay, lồng lại đẹp, nhưng coi chừng nó ngoái nha chú Phương.

Bổi ra giọng hay lắm Phương ah, quả lồng lại đẹp nữa chứ

Cảm ơn a nhiều, đây là Lồng 68 - 3 chân 3 mắt chuẩn của Biên Hòa cách đây hơn 2 năm. Đặt của Hoàng Phiên. hihi...

Con này gốc ở đâu vậy bác Phương?
Dạ con này của AE Biên Hòa đi đánh được ở bên Cù Lao - Tân Vạn chia lại cho e.
Ngoài ĐN (Đà Nẵng) có Sông Kôn, còn ĐN (Đồng Nai) mình thì có Sông Đồng Nai nha bác... herher...

Bổi gì nhìn như chim thuộc thế bác?

herher... Đây là con bổi 6 tháng lồng AE trong hội chia lại.
Chia sẻ cho a cách quay clip nhé, dù là bổi hay thuộc chúng cũng tự nhiên như chỗ không người. A lấy máy quay ra, đặt lên chân máy. Canh sẵn sàng nơi treo lồng chim, tinh chỉnh máy quay ở góc tốt nhất, ùi lấy chim ra đừng bung áo vội, treo lên ướm thử cái ống kinh máy quay. (chưa bấm nút STAR vội nhé) Sau đó bung áo lồng nhẹ nhàng treo lên cao, rùi lùi lại đưa tay nhấn nút STAR thật nhanh và bước ra khỏi khu vực tầm nhìn của chim (tránh chim thấy mặt mình). Đảm bảo bạn sẽ có cái clip quay chú chim bổi ưng ý mà k ảnh hưởng gì đến nó.. ^^! Vài lời chia sẻ cùng a!

Thân!

Con này gốc ở đâu vậy bác Phương?
<br>Dạ con này của AE Biên Hòa đi đánh được ở bên Cù Lao - Tân Vạn chia lại cho e. <br>Ngoài ĐN (Đà Nẵng) có Sông Kôn, còn ĐN (Đồng Nai) mình thì có Sông Đồng Nai nha bác... herher... <br>
<br>
Bổi gì nhìn như chim thuộc thế bác?
<br><br>herher... Đây là con bổi 6 tháng lồng AE trong hội chia lại. <br>Chia sẻ cho a cách quay clip nhé, dù là bổi hay thuộc chúng cũng tự nhiên như chỗ không người. A lấy máy quay ra, đặt lên chân máy. Canh sẵn sàng nơi treo lồng chim, tinh chỉnh máy quay ở góc tốt nhất, ùi lấy chim ra đừng bung áo vội, treo lên ướm thử cái ống kinh máy quay. (chưa bấm nút STAR vội nhé) Sau đó bung áo lồng nhẹ nhàng treo lên cao, rùi lùi lại đưa tay nhấn nút STAR thật nhanh và bước ra khỏi khu vực tầm nhìn của chim (tránh chim thấy mặt mình). Đảm bảo bạn sẽ có cái clip quay chú chim bổi ưng ý mà k ảnh hưởng gì đến nó.. ^^! Vài lời chia sẻ cùng a! <br>Thân! 

Mod nào đi ngang xóa bớt dùm nhé, máy bị lag nên lên 2 bài 1 lúc. Pó tay ùi.

SherlockTN

Cảm ơn a nhiều, đây là Lồng 68 - 3 chân 3 mắt chuẩn của Biên Hòa cách đây hơn 2 năm. Đặt của Hoàng Phiên. hihi...

Dạ con này của AE Biên Hòa đi đánh được ở bên Cù Lao - Tân Vạn chia lại cho e.
Ngoài ĐN (Đà Nẵng) có Sông Kôn, còn ĐN (Đồng Nai) mình thì có Sông Đồng Nai nha bác... herher...

Chú này chắc chắn là gốc Đồng Nai phải không bác Phương? Mình cũng có 1 con chưa rõ nguồn gốc đi giọng khá giống con của bác. Bác xem thử phải giọng Đồng Nai không nhé!. Thân

Hay quá.. hihi.. 1 tông 1 giọng là e nó đó, tuy đi giọng đảo và đều như Huế - Quảng.. giọng này nghe chán nhưng thấy vui vui.. hihi.

SherlockTN

Giọng này tuy dài + siêng đảo nhưng cá nhân mình thấy k gắt lắm, cố chăm căng lửa xem có thay đổi xíu nào k ^^