Bổi sợ bóng tối biết làm sao???

phuong220460

Tình hình là mình có con bổi lúc mới đem về thì không sao. Nuôi được khoang 1 tháng sinh tật sợ bóng tối, tắt đèn hay trùm áo lồng là nhảy phành phạch suốt đêm. Anh em có gặp tình trạng này chưa chỉ giúp mình với

dungchaomaovt

con bổi nhà mình trước cũng vậy, nhưng sau 1 ,2 tuần là quen, trước cứ tắt đèn là nhảy nhưng chỉ nhảy một lúc

chaomaopr

khoảng 4h chiều bạn trùm lồng lại.lúc này còn ánh sáng con chim sẽ ít sợ.và đến tối nó sẽ quen ko tung nữa. bác chịu khó 1-2 tuần nó sẽ quen thôi.

quoctri_tn

khoảng 4h chiều bạn trùm lồng lại.lúc này còn ánh sáng con chim sẽ ít sợ.và đến tối nó sẽ quen ko tung nữa. bác chịu khó 1-2 tuần nó sẽ quen thôi.
sao tình huống nào anh cũng biết hay quá vậy, bái phục bái phục...chỉ có cái không biết ai bán lồng giá sỉ thôi..heheheheeee

noucamp98960

Mình thì su dung bóng đèn tròn 55W che miếng giẻ cho ánh sáng vừa đủ. Chim bổi mới về thời gian đầu thuong hay Ngủ dơi và bạn chú ý la trong thoi gian chim ngủ thằn lằn thuong bò vào ăn cám chim sẽ nhảy loạn xạ và hay sinh tật nên minh để bong đèn sẽ yên tâm hơn.

tinbmt1975

Trùm áo lồng sớm chim ít sợ hơn, không những chi bổi cả chim thuần nếu trùm áo lồng muộn quá cũng tung.