Bức xúc về vấn đề trọng tài dàn xếp kết quả, TX Phước Long - Bình Phước

lampfc

Chào các bác, e có 1 vấn đề rất bức xúc là công tác chấm thi ở địa phương e, cứ mỗi cuối tháng là chỗ e tổ chức thi 1 lần dành cho các a/e trong địa phương (giải lớn thì 1 năm tổ chức 2 -3 lần). Các bác thấy trọng tài mà vẫn được tham gia thi bao giờ chưa, cái độc nữa là con chim của trọng tài lúc nào cũng có giải, thậm chí là giải nhất mới kinh. Sau đây em xin sơ lược về cuộc thi vào ngày chủ nhật cuối tháng 6 vừa rồi: 10 lồng vào vòng chọn thì có 2 lồng của 2 đại ca trọng tài, 1 lồng của anh thu tiền cấp số, 1 lồng chứa chú chim chỉ biết bu nóc, ngoái cổ, xù lông, mất hình mà theo nhiều anh em nó xứng đáng loại từ những vòng đầu tiên, hỏi ra thì biết đây là con chim trọng tài vừa bán cho người ta. Những chú chim hay thì lại bị loại đầy cay đắng, một số bức xúc quá tuyên bố bỏ cội luôn, nhiều anh em bức xúc quá thì trọng tài nói là chấm thi phải có sai sót, mà sai sót j tháng nào cũng như tháng nào, cũng toàn chim của trọng tài, bạn trọng tài và những bác mua chim của trọng tài. Anh em chơi chào mào ở chỗ em rất bức xúc, chắc tương lai chỉ có bọn trọng tài thi với nhau thôi, anh em ko thi nữa....

dungba_dp

Chào các bác, e có 1 vấn đề rất bức xúc là công tác chấm thi ở địa phương e, cứ mỗi cuối tháng là chỗ e tổ chức thi 1 lần dành cho các a/e trong địa phương (giải lớn thì 1 năm tổ chức 2 -3 lần). Các bác thấy trọng tài mà vẫn được tham gia thi bao giờ chưa, cái độc nữa là con chim của trọng tài lúc nào cũng có giải, thậm chí là giải nhất mới kinh. Sau đây em xin sơ lược về cuộc thi vào ngày chủ nhật cuối tháng 6 vừa rồi: 10 lồng vào vòng chọn thì có 2 lồng của 2 đại ca trọng tài, 1 lồng của anh thu tiền cấp số, 1 lồng chứa chú chim chỉ biết bu nóc, ngoái cổ, xù lông, mất hình mà theo nhiều anh em nó xứng đáng loại từ những vòng đầu tiên, hỏi ra thì biết đây là con chim trọng tài vừa bán cho người ta. Những chú chim hay thì lại bị loại đầy cay đắng, một số bức xúc quá tuyên bố bỏ cội luôn, nhiều anh em bức xúc quá thì trọng tài nói là chấm thi phải có sai sót, mà sai sót j tháng nào cũng như tháng nào, cũng toàn chim của trọng tài, bạn trọng tài và những bác mua chim của trọng tài. Anh em chơi chào mào ở chỗ em rất bức xúc, chắc tương lai chỉ có bọn trọng tài thi với nhau thôi, anh em ko thi nữa....
Khỏi thi đi cafe cho lành bạn ơi... chuyện muôn thuở đối với những cuộc thi nhỏ

chipxinh

Nói rồi cũng đc gì đâu,vì rất rất nhiều rồi chả riêng gì cái Thị Xã Nhỏ Bé này,thôi cứ cafe chém cho vui,có thi cử gì thì cứ kệ nó.(Có nhiều trọng tài còn chưa biết con chim Đổ giọng và sổ giọng ra sao nửa mà kakaka).Thân

SherlockTN

Nói rồi cũng đc gì đâu,vì rất rất nhiều rồi chả riêng gì cái Thị Xã Nhỏ Bé này,thôi cứ cafe chém cho vui,có thi cử gì thì cứ kệ nó.(Có nhiều trọng tài còn chưa biết con chim Đổ giọng và sổ giọng ra sao nửa mà kakaka).Thân
"Đổ giọng" và "sổ giọng" có gì khác nhau vậy bạn?

nghe bác kể mà bức xúc quá. không biết đúng sai thế nào, nhưng nếu đúng thì bác đừng buồn làm gì, chúng nó chỉ bắt nạt ae mình thui. chứ thử ra các hội thi lớn xem " láo như vậy đi đường ăn gạch ngay ấy chứ" .bọn này vì đồng tiền mà bán rẻ lương tâm rồi. Đừng buồn bác ah. nhìn xuống nó vẫn đứng thấp hơn mình ở cái Tâm bác ah.

rungxanh777

Mình cũng nghe ae ở Phước Long phàn nàn về việc chấm thi của trọng tài. Nhiều khi nghĩ, đi thi chủ yếu để con chim của mình nó có điều kiện cọ sát thực tế thi cử, có dịp được thể hiện hết sức của nó vậy mà...... cuối cùng chỉ rước vào 1 cục tức. Thôi thì ngày nghỉ rủ mấy chiến hữu sách chim ra cafe chém gió vui vẻ cho đầu nó.....nhẹ, hi. Những thành phần (sặc mùi) như vậy ae cùng nhau tẩy chay thì tự sẽ tan rã thôi

P/s: Bạn ở Phước Long có biết A. Bình ở khu Hẻm Đá không? Bạn inbox số phone cho mình nha, để khi nào về Phước Long mình alo, ae cafe chém gió chim cò chơi ka ka.

tinbmt1975

Vấn nạn trọng tài trong các cuộc thi nhỏ bao giờ cũng vậy, lúc đầu mình cũng hay đưa chim đi thi, nhưng dần thấy cuộc thi không có sự công bằng, đưa chim đi thi chỉ mang cục tức về, những chú chim có giải chưa thi mình cũng có thể chỉ ra, bởi vì chú chim đó của ai mình quá biết, chim mình có chơi hay mấy cũng không bao giờ có giải nhất cả. Những lần sau anh em trong cội hỏi có tham gia không mình bảo thôi cho lành, giờ lấy thú vui cà phê là chính, một năm tham gia 2-3 giải lớn là được rồi.

lampfc

Mình cũng nghe ae ở Phước Long phàn nàn về việc chấm thi của trọng tài. Nhiều khi nghĩ, đi thi chủ yếu để con chim của mình nó có điều kiện cọ sát thực tế thi cử, có dịp được thể hiện hết sức của nó vậy mà...... cuối cùng chỉ rước vào 1 cục tức. Thôi thì ngày nghỉ rủ mấy chiến hữu sách chim ra cafe chém gió vui vẻ cho đầu nó.....nhẹ, hi. Những thành phần (sặc mùi) như vậy ae cùng nhau tẩy chay thì tự sẽ tan rã thôi

P/s: Bạn ở Phước Long có biết A. Bình ở khu Hẻm Đá không? Bạn inbox số phone cho mình nha, để khi nào về Phước Long mình alo, ae cafe chém gió chim cò chơi ka ka.
Hẻm đá trên đường trần hưng đạo phải ko bạn, gần chỗ lẩu bò pk??

rungxanh777

Hẻm đá trên đường trần hưng đạo phải ko bạn, gần chỗ lẩu bò pk??

Đường Nhà Thờ đó bạn, hẻm đá là hẻm đi vào lò mổ, đầu hẻm có quán bún bò ăn rất ngon. Nhà ba mẹ mình ở đó nhưng mình đang sống ở SG, còn A.Bình là hàng xóm. Nhà bạn ở chỗ nào?

SherlockTN

Trên diễn đàn cũng có nói bạn tìm lại tham khảo nha .Thân
Mình theo dõi diễn đàn cũng khá thường xuyên, cũng chưa thấy topic nào đề cập tới sự khác nhau giữa "đổ giọng" và "sổ giọng" cả bạn ơi!
Nếu bạn có theo dõi topic đó rồi có thể giải thích ngắn gọn để mình hiểu được không? Thân.

chipxinh

Mình theo dõi diễn đàn cũng khá thường xuyên, cũng chưa thấy topic nào đề cập tới sự khác nhau giữa "đổ giọng" và "sổ giọng" cả bạn ơi!
Nếu bạn có theo dõi topic đó rồi có thể giải thích ngắn gọn để mình hiểu được không? Thân.
http://www.chaomao.org/threads/15165-Chào-mào-có-giọng-wẹt-khi-sổ! đây bạn đọc trong này nha,còn đổ hay hay dở thì mình chưa đủ trình độ

phanquocvu

phước long mình làm gì có tay nào biết chấm thi chim đâu mà bác buồn làm gì cho mệt...toàn mấy tay chủ tiệm chim hoặc mới biết chơi chim nổ nổ lên chấm thi thôi..có biết nhìn con chim nó chơi ra làm sao đâu mà chấm...mình cũng dân phước long..đang ở thành phố.về ra cội thấy mấy tay đó chấm thấy nản.có biết chấm gì đâu..đa số là dân xào chẻ thôi.

hoàng lâm

mình khuyên nên ae đi dợt cafe xả stress ngày cuối tuần thôi..thi thố làm j cho mệt...mất tiền mất sức vào mấy cuộc thi làm j...đóng tiền ngu cho mấy người trọng tài lấy giải thôi...tốt nhất dợt cafe zz nhất..thân

chaomao1

:D chỗ mình trọng tài cũng mang chim đi thi mà dẻ rách nhất cũng vào tốp 10. chim của chúng nó không để ý đến. chim mình thì nhăm nho xem sét phán đủ kiểu. nói thật ra cái bọn dẻ Rách mới như thế. mất đi cái hay của chào mào

lampfc

Bác nào ở Phước Long đầu tư cái quán cafe dợt chim đi, mình ủng hộ 2 tay, mua vé tháng luôn ;), chứ dợt chỗ sau sân banh riết thấy chán.

CMQN

phước long mình làm gì có tay nào biết chấm thi chim đâu mà bác buồn làm gì cho mệt...toàn mấy tay chủ tiệm chim hoặc mới biết chơi chim nổ nổ lên chấm thi thôi..có biết nhìn con chim nó chơi ra làm sao đâu mà chấm...mình cũng dân phước long..đang ở thành phố.về ra cội thấy mấy tay đó chấm thấy nản.có biết chấm gì đâu..đa số là dân xào chẻ thôi.
nơi nào cũng có tổ chức thi để làm giải buôn bán chim hết, cứ chơi cfe cho nó lành

ThanhTung

Trọng tài chấm thi à.Mình không nghĩ là trọng tài mà là những anh thu ngân đang lấy tiền đấy chứ :D vào mặt những trọng tài 2 mặt.kaka