Bàn về tính đố kỵ, ganh ghét

trithao12345

nghị luận xã hội, ai ra sao thì tự bản thân mình rõ, mình hôm nay hơn mình của hôm qua là được, đừng quan tâm hay nói người khác làm gì, anh nói người khác mà anh còn tệ hơn như vậy nữa, từ từ mọi người đã nhận thấy được cái tâm của người tuyển chim như anh.

nghiado

Bài viết rất hay .
Chắc mình cũng rơi vào tình cảnh này rồi. Gần đây không hiểu sao tấm biển hiệu treo đầu đường bị ai xé mất tiêu . Ôi dời , cũng may dũ bị xé khách vẫn tìm đến ,au cũng là cái may .

Nếu đúng như thế này và thật tình chia sẽ để anh em diễn đàn trao đổi trên tinh thần vui vẻ có hay hơn không? Hà cớ gì mà sang website khác nói xấu những người mình đã từng gọi nhau là " anh em", còn lôi luôn cả BQT vào chê bai. Thực hư thế nào thì chú rõ, và một số anh em khác ( gồm cả anh đây) có đọc sẽ rõ. Chỉ tiếc anh chưa kịp chụp hình những bài đó cuả chú để làm bằng chứng và topic đó họ cũng đã xoá, còn không BQT sẽ có hình thức kỷ luật xứng đáng cho hành vi đó cuả chú.
Thanks cụ Lương về topic hay và xin lỗi cụ về comment trái lề này. Tuy nhiên đây cũng là một ví dụ điển hình mà anh em đang bàn luận nên sẵn tiện mình nói luôn với thành viên namkiet.
Thân chào, tinatino.
@ tinatino: đúng vậy bác ah. Bữa đưa bài viết bên này phát, mấy tay xóa, cũng sơ ý chụp lại cái hình.
namkiet chắc hay húp lỗ nên nó thế.

N

namkiet

Guest
Nếu đúng như thế này và thật tình chia sẽ để anh em diễn đàn trao đổi trên tinh thần vui vẻ có hay hơn không? Hà cớ gì mà sang website khác nói xấu những người mình đã từng gọi nhau là " anh em", còn lôi luôn cả BQT vào chê bai. Thực hư thế nào thì chú rõ, và một số anh em khác ( gồm cả anh đây) có đọc sẽ rõ. Chỉ tiếc anh chưa kịp chụp hình những bài đó cuả chú để làm bằng chứng và topic đó họ cũng đã xoá, còn không BQT sẽ có hình thức kỷ luật xứng đáng cho hành vi đó cuả chú.
Thanks cụ Lương về topic hay và xin lỗi cụ về comment trái lề này. Tuy nhiên đây cũng là một ví dụ điển hình mà anh em đang bàn luận nên sẵn tiện mình nói luôn với thành viên namkiet.
Thân chào, tinatino.
Cám ơn anh Tâm đã nhắc nhở, qua đây cũng nhờ anh xem lại những bài viết của Tuấn namkiet đã chia sẻ trên diễn đàn, có bài nào không mang tính xây dựng, chia sẻ, kinh nghiệm nuôi và chăm chim theo tiêu chí diễn đàn đưa ra ?
Chia sẻ để cùng phát triển, cùng xây dựng chứ không phải là đá xoáy lẫn nhau.
Trong topic này điển hình là chaomaotave
http://www.chaomao.org/threads/12572-Chào-mào-già-rừng-Núi-Rệ-Dương-Hòa!
AE đã ghé xem sẽ biết có một số người tạo thêm một nick phụ để vào đá xoáy, châm chọc... , điển hình chaomaomay ở topic này http://www.chaomao.org/threads/14876-Cách-chăm-và-chất-con-chim-tuyển-của-Tuấn...
Những nick như thế này cần loại trừ vì không mang tính chia sẻ xây dựng mà chỉ để phá hoại là chính. Diễn đàn sẽ phát triển bền vững nên cần người có kinh nghiệm chia sẻ, đội ngũ điều hành dám nói dám làm, trung thực, kiên định. Nếu loại trừ sớm thành phần này thì diễn đàn sẽ trong sạch hơn.
Tuấn dám nhận là có tâm sự ở diễn đàn khác là có một thực trạng đang xảy ra ở ORG, để Tuấn nói luôn là mất đoàn kết, chia năm xẻ bảy, nói xấu, đả kích lẫn nhau.
Một vài Mod dám nói dám làm, có một số Mod dám nói nhưng chưa dám làm.
Những lời nói trên là sự thật,sẽ chịu trách nhiệm trước pháp luật nếu sai lời. Tính Tuấn namkiet là luôn luôn thẳng thắn.
Vài lời chia sẻ thật lòng, nếu cảm thấy Tuấn nói không đúng hay vi phạm nội quy diễn đàn, hay không vừa lòng thì tùy mấy MOD xử lý.
Thân

Phụng Nguyễn Tấn

nothing is impossible
Hơn thua nhau chi rồi cũng bỏ
Ung dung tự tái thế mới vui.
Nên hài lòng và trân trọng những gì mình đang có. Chim cò cũng vậy sáng CN 7h00 xuất phát với 2 chú chim tới cội chim làm ly cafe rồi đàm đạo mọi thứ trên đời 12h về cơm nước với vợ là xong. Lâu lâu có cuộc thi nào mà cảm thấy uy tín thì tham gia cho vui thôi. Còn chuyện giải sao nó xa vời quá đi thôi.

Thân

duccas

chào chaomao.org!
Đa số hằng ngày tôi đi làm song việc tôi thường hay lên chaomao.org để đọc những chuyện chim cò,hình ảnh mấy anh em up lên cho vui,rồi chia sẽ kinh nghiệm cách nuôi và tôi chỉ đọc ít khi trả lời,vì trả lời kg biết mình có bị ai cười và bị ném đá cho kg?tôi thấy anh namkiet hay tuyển chim giúp anh em và hướng dẫn cách nuôi mang tính xây dựng mà (còn anh namkiet qua diễn đàn khác nói bóng gió điễn đàn mình org) chưa được đọc qua nếu có mình chia sẽ như sau:
1,Anh nam kiệt hay tuyển chim cho anh em,tuyển con nào mà hay thì kg có chuyện gì cả và ngược lại thì chỉ trích ,trách móc,châm chọc ...,nên có thể anh bị ức chế mà nói hơi khó nghe vậy( gọi đây là làm dâu trăm họ )
2,Như bác lương đã có đề tài trên vậy,có nên xem xét những tip đã xuyên tạc ,chăm chọc nhau không
Mình có những điều chia sẽ như vậy có gì đó mọi người bỏ qua cho,chứ lên chaomao.org thấy đọc như vậy cũng thấy buồn thiệt.Thân chào!

luongdd

Chào Mào Danh Dự
Ôi làng nước ơi,
có cái thằng qua diễn đàn khác chê bai org này nọ. Org là nơi nui sống nó bao lâu nay, nó còn lôi cái chuyện dây dưa qua . Bị anh em bên đó chém cho mấy phát thụt cu, mặt dày quá.

@ tinatino: đúng vậy bác ah. Bữa đưa bài viết bên này phát, mấy tay xóa, cũng sơ ý chụp lại cái hình.
namkiet chắc hay húp lỗ nên nó thế.

Đọc các bài viết của bác ở các diễn đàn và org, bác nói câu nào ra đầy ý nghĩa.
Một ngày không xa mong được giao lưu cùng bác.
Bạn chaomaohue_lucky thân mến, mình mở Topic này với mong muốn bàn luận trao đổi đúng nghĩa theo tên Topic, bạn nên đọc kỹ trước khi commet vì đây là Topic nằm trong khu G1, nếu bạn muốn tố cáo hay đối chất xin mời bạn qua khu vực I3, bạn cũng nên xem lại mình về 26 bài viết của bạn từ khi bạn tham gia trên diễn đàn chaomao.org, nhắc nhở bạn là có 90% bài viết của bạn nhằm đả kích thành viên khác, nếu bạn tiếp tục dùng nick name này để đả kích chúng tôi sẽ buộc phải khoá chức năng gửi bài viết của bạn