Ba vì thật hay giả

Huutri

Chào anh em đây cám ba vì thật hay giả nhờ anh em giúp .
[/URL][/IMG]

cuongpham82

Ba Vì hiện nay có nhiều loại và các biến tướng của nó. Chúng ta nên nói là Ba Vì nhái chứ chưa thể nói là giả (bởi vì họ cũng đăng ký hẳn hoi). Theo mình được biết thì sản phẩm cám Ba Vì đầu tiên có logo con cò ở mặt trước của bao. Loại này hiện đang được bán lẻ với giá 10K. Còn loại của bạn có logo chử BV được bán với giá 12K. Về chất lượng thì mình không thể so sánh vì mình chỉ cho mấy chú chim nhà ăn có 1 loại thôi.

MrKhoaMars

Bên mình thì có cả loại bavi mà có cái giấy hướng dẫn phía trong nữa. Hạt cám nhỏ hơn so với loại 10k và 12k. Loại này mình thấy nó bán là 25k thì phải. Thấy loạn quá.

Huutri

Mình nuôi 10 em bổi cho ăn cám tự làm theo khoảng thời gian mình thấy đường ruột chim yếu nên mình chuyển qua cám bavi cho ổn định đường ruột vậy nhờ anh em xem phải bavi thật không, mà thằng bạn mới cho nói là cám bavi thật.

ti_do85

Hình ông nào đẹp trai hơn thì đó là Ba Vì đời đầu. Mình nghe nói vậy. Hiện tại mình cũng đang cho ăn loại đó 10k 1 bịch, không phải loại bạn đăng

cocghe

mình hay dùng loại này ko ah, bên trong cũng có giấy hướng dẫn luôn, mình mua 10 bịch giá 60k
[/IMG]

NDV

Cuối cùng ăn cám bavi loại nào cũng được phải các anh em .
nuôi bỗi thì bác nên chọn 1 loại cám của cty có thương hiệu như bavi, bifood..., cho ăn lâu dài để ổn định đường ruột, nuôi 1 - 2 mùa rồi tính tiếp. Bavi thì nhiều bao bì lắm nếu cho ăn thì nên mua 1 loại thôi.

Huutri

Theo nhận xét riêng mình : cám có logo bv có hương dâu nhẹ màu vàng nhạt giống bắp xay. giá 10.500k còn cám có logo hai con chim là hương dâu nặng hơn màu sẫm hơn. giá 7500k