Biết hỏi ai bây giờ !

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

dungqn

Chuyện là vầy: người ta thường nói trên đời có 4 cái ngu, đó là "làm mai, gánh nợ, gác cu, cầm chầu" (không biết phải 4 cái ngu chưa nữa). Chuyện tôi kể ra đây là 1 trong 4 cái đó. Số là năm nay anh em chơi chim ở Quảng Ngãi đã gom góp, dành dụm, tằn tiện sắm được bộ giàn giáo để lâu lâu tổ chức thi chim cho vui nhà vui cửa. Vì đây là thú chơi tao nhã mà các nghệ nhân kỳ vọng là chơi nó sẽ dưỡng tâm, dưỡng tính. Mà đúng là chơi chim dưỡng tâm thật đó các bạn, các fan hâm mộ thú chơi nầy hết thảy đều rất dễ mến, dễ thương, ăn nói lịch thiệp, uy tín đầy mình, nói đâu có đó (còn lại một ít là ba trợn ba trạo, lừa gạt mà thôi...). Hôm CN vừa rồi đến CLB uống cà phê nghe chim hót, mặc dù trời mùa mưa nhưng chim cò vẫn hót inh ỏi. Anh em bàn bán xôn xao v/v tổ chức thi cm hót, rồi bàn tính việc mua sắm thêm giàn giáo, đang bàn tính sôi nổi thì có anh em nói mua sắm chi cho nhiều.. rồi cho mượn họ ko trả thì biết làm sao! ...Tôi ngẩn ngơ một chặp vì chẳng biết chuyện gì, chắc bạn đọc cũng vậy vì đọc đến đây cũng chẳng biết chuyện gì. Hỏi thêm mới biết đó là chuyện cái gàn giáo thi chim của clb cho ai đó mượn đó mà! Hỏi thêm nữa nghe đâu nó bay lên tận Tây nguyên? (giàn bay chứ ko phải chim đâu các bạn). Hỏi thêm nữa (có hỏi thì anh em mới nói, chứ nói ra cũng ngại lắm lắm) nghe nói Tết họ trả, lại nghe thêm ai đó nói nho nhỏ tết ma rốc mới trả... Thôi thì đành vậy, biết hỏi ai hả trời!

Sửa lần cuối:

hieppro88

là sao ? là cho người ta mượn mà không trả á , ai là người cho mượn ? ai là người mượn ? , người mượn không trả thì bắt người cho mượn trả . hihi:D

mecm

cho mượn hay là đem bán,có khi đem bán sắt vụng ồi bác ơi

sonbt

Nói thẳng ra thằng nào cho rồi. Dám nói dám làm, đọc bài thấy nản.

dungqn

cho mượn hay là đem bán,có khi đem bán sắt vụng ồi bác ơi
Cho mượn, mà chở đến nơi hàng trăm kilomet để cho mượn, mới tức chứ. Đôi lúc tôi cũng nghĩ thế, hay là bán rồi, là người mượn chơi xong bán luôn cho tiện.

dungqn

Lẽ nào những người có trách nhiệm, những người biết việc mà giữ im lặng mãi sao, ko ai chỉ giùm thật sao !.

nhanddb

Chuyện là vầy: người ta thường nói trên đời có 4 cái ngu, đó là "làm mai, gánh nợ, gác cu, cầm chầu" (không biết phải 4 cái ngu chưa nữa). Chuyện tôi kể ra đây là 1 trong 4 cái đó. Số là năm nay anh em chơi chim ở Quảng Ngãi đã gom góp, dành dụm, tằn tiện sắm được bộ giàn giáo để lâu lâu tổ chức thi chim cho vui nhà vui cửa. Vì đây là thú chơi tao nhã mà các nghệ nhân kỳ vọng là chơi nó sẽ dưỡng tâm, dưỡng tính. Mà đúng là chơi chim dưỡng tâm thật đó các bạn, các fan hâm mộ thú chơi nầy hết thảy đều rất dễ mến, dễ thương, ăn nói lịch thiệp, uy tín đầy mình, nói đâu có đó (còn lại một ít là ba trợn ba trạo, lừa gạt mà thôi...). Hôm CN vừa rồi đến CLB uống cà phê nghe chim hót, mặc dù trời mùa mưa nhưng chim cò vẫn hót inh ỏi. Anh em bàn bán xôn xao v/v tổ chức thi cm hót, rồi bàn tính việc mua sắm thêm giàn giáo, đang bàn tính sôi nổi thì có anh em nói mua sắm chi cho nhiều.. rồi cho mượn họ ko trả thì biết làm sao! ...Tôi ngẩn ngơ một chặp vì chẳng biết chuyện gì, chắc bạn đọc cũng vậy vì đọc đến đây cũng chẳng biết chuyện gì. Hỏi thêm mới biết đó là chuyện cái gàn giáo thi chim của clb cho ai đó mượn đó mà! Hỏi thêm nữa nghe đâu nó bay lên tận Tây nguyên? (giàn bay chứ ko phải chim đâu các bạn). Hỏi thêm nữa (có hỏi thì anh em mới nói, chứ nói ra cũng ngại lắm lắm) nghe nói Tết họ trả, lại nghe thêm ai đó nói nho nhỏ tết ma rốc mới trả... Thôi thì đành vậy, biết hỏi ai hả trời!

Bác bình tĩnh, vấn đề của bác nên tách ra làm 02 chuyện để giải quyết:

Đòi lại giàn: hỏi lại thông tin cụ thể ai là người cuối cùng của hôi mấy bác chuyển giàn lên Tây nguyên cho mượn, người này phải có trách nhiệm lấy lại & nhờ anh em trong diễn đàn ở Tây nguyên tác động vào nữa chắc họ sẽ trả thôi (có thể muộn tí xíu).

Phân công trách nhiệm: khi lấy giàn về rồi thì nên phân công cho 01 người uy tín lo vụ này, ai mượn thì phải được sự đồng ý của người này tránh tình trạng A cho B mượn rồi B cho C mượn khi hỏi lại ông A ngẩn tò te. Theo mình ông C muốn mượn phải được sự đồng ý của ông A, ông B không có quyền cho người khác mượn.

Không lẽ góp tiền làm giàn được mà ngồi lại thống nhất với nhau cách bảo quản không được sao?
Chúc các bác đoàn kết & sớm nhận lại giàn !!!

denloitrang

Ban ơi. Có thể nói rõ Tây Nguyên là thuôc tỉnh thành nào kg? Vi mình đang sống tại buôn ma thuột và cũng la tây nguyên nè. Bạn nói chung chung mình đoc xong cũng thấy khó chịu lắm. Thân

ta.phuoc

Bác này spam bài linh tinh quá, vừa spam linh tinh bên topic của e giờ lại sang đây, MOD vào xử lý đi nè!!!!
Đúng rồi Spam linh tinh quá.
Mod mà đọc bài này của em nên xem xét đưa thêm tiêu chí Được cảm ơn a/b bài (a>500 bài) thì mới được tham gia mua bán để dứt điểm luôn cái vụ Spam này cho rồi.
Xin lỗi chủ topic vì mình hơi lạc đề tí.
Nhưng theo mình chủ topic đem chuyện lên đây viết thì cũng nắm nhiều thông tin rồi mới viết. Mà đã viết ra rồi thì cứ nói thẳng, lòng vòng rắc rồi chẳng giải quyết đc cái gì, muốn nói ai, nói cái gì bác nói thẳng không thì thôi.
ta.phuoc

Sửa lần cuối:

dungqn

Ban ơi. Có thể nói rõ Tây Nguyên là thuôc tỉnh thành nào kg? Vi mình đang sống tại buôn ma thuột và cũng la tây nguyên nè. Bạn nói chung chung mình đoc xong cũng thấy khó chịu lắm. Thân
Bạn cho mình sorry vậy, thú thật là mình nghe anh em nói Tây nguyên chứ ko nói cụ thể là tỉnh nào. Thôi anh em cho dừng topic nầy ở đây đi. Cám ơn hết thảy mọi người đã tham gia. Đóng lại nhé!

sonbt

Bạn cho mình sorry vậy, thú thật là mình nghe anh em nói Tây nguyên chứ ko nói cụ thể là tỉnh nào. Thôi anh em cho dừng topic nầy ở đây đi. Cám ơn hết thảy mọi người đã tham gia. Đóng lại nhé!
Mod nào đóng họ cái topic này cho rồi, tốn tài nguyên. Viết lăn nhăn, chả ra cái gì.

chichche

Hời ơi, giàn giáo mà cũng cho mượn nữa hả bạn. Kg lẻ trên Tây Nguyên kg có bán à...

nghe nói cái dàng dùng để treo chim của clb chào mào Quảng ngãi được sữ dụng trong hội thi tiếng hót chim chào mào Phú yên mở rộng lần thứ nhất năm 2013,không biết có đúng không?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.