Big of-bẫy chào mào ở bình phước ngày 16/04/2016

crystalcandy

Dear Anh em,

Mình xin viết lên kế hoạch bẫy chào mào của anh em Sài Gòn, địa điểm tại Bình Phước như sau:
Đây là bản đồ đường đi và khu vực đánh chim. Anh em vui lòng chọn giờ, địa điểm gặp nhau em đề nghị là ngã tư cầu vượt bình phước tại Thủ Đức. Thời gian khởi hành là 3h30 sáng có mặt để xuất phát. Dự kiến 6h tới nơi treo bẫy. Hành trang mang theo gồm nước, và các vật dụng cần thiết cho chim cò. Tốt nhất 2 người đi 1 xe hoặc tìm cách đi chung với nhau. Lưu ý sau khi đến địa điểm đánh (1000 hecta), ta sẽ tự đi tìm chim và hẹn gặp nhau tại chợ bù na, hình em có minh họa rồi! Dự kiến trưa lúc 11h30 sẽ gặp tại chợ bù na, nếu gặp chim dữ thì cứ đánh tới khi nào xong thì gặp. Sáng sẽ đánh ở đồng tâm, khu vực nhiều chim nhất Bình phước hiện nay, em đã tô màu và dấu mũi tên. Tiếp theo là bù na đánh tới 4h chiều thì xuất phát về Sài gòn. Anh em vui lòng cho ý kiến! Em cập nhật lại số lượng anh em tham gia luôn đây:
1. Thông Phạm: 0937820323
2. A Thái
3. A Tuyên.
4. Vũ em
5. Anh Phi Long
6. Anh Neo Chao Mao
7. Anh Hạp Tiến Thanh
8. Hạt Cát
9. Bull Bull
10. A Quảng Trường

Thổ địa là anh Kiên sẽ dẫn đường anh em đi và gặp anh em lúc 6h tại ngã tư đồng xoài!

https://www.facebook.com/photo.php?...t=pcb.844665628970913&type=3&relevant_count=1

hellangleln

Mình ở bp nhưng hướng lộc ninh- bù đốp. Khu vực mình chim còn nhiều, ưu điểm chim đây thì giọng hay, gốc mồng lớn, hơi ngã lân nhưng nhược điểm chim nhỏ con, tướng tá ko dc dài chim cho lắm. Còn hướng đồng tâm chủ thớt đi thì ko bik ra sao.
Đôi lời góp ý