Các bác cho e hỏi chút về cào cào

ChaoMao_NA

Các bác tư vấn hộ e với cào cào ở địa phương e ko co chỗ bán mà e lại đi làm bận nên ko đi bắt được và e đang muốn thay cho CM ăn bằng dế được không ạ vì chỗ bọn e có bán dế. thanks các bác đóng góp ý kiến hộ e đầy đủ

xellosak

chỗ bác người ta bán dế gì , có to không , chào mào ăn dế nhanh mập lắm đó , cho ăn ít thôi ^^
ý kiến chủ quan thôi hihi

chuột nhắt

mình nghĩ là được vì dế cũng nhiều chất đạm nhưng không được = cào cào thôi. nhưng 1 ngày bạn chỉ nên cho 1 đến 2 em là đủ đừng nhiều quá không tốt chim lại béo ú lên. và nếu bạn mua thì nên mua dế trắng đừng mua dế đen nhé, dế đen còn gọi là dế chó loại này hôi lắm chim không thich ăn.

ChaoMao_NA

mình nghĩ là được vì dế cũng nhiều chất đạm nhưng không được = cào cào thôi. nhưng 1 ngày bạn chỉ nên cho 1 đến 2 em là đủ đừng nhiều quá không tốt chim lại béo ú lên. và nếu bạn mua thì nên mua dế trắng đừng mua dế đen nhé, dế đen còn gọi là dế chó loại này hôi lắm chim không thich ăn.
Thanks bác nhé chắc cũng cho e nó ăn tầm 2 con 1 ngày thôi bác ah. vì cào cào hiếm quá

ChaoMao_NA

chỗ bác người ta bán dế gì , có to không , chào mào ăn dế nhanh mập lắm đó , cho ăn ít thôi ^^
ý kiến chủ quan thôi hihi
Chỗ mình bán dế đen bác ah cũng bé thôi ko lớn lắm. định mua cào cào trên dd chimcanh nhưng sợ gửi xe ko được

tinikonichiwa

Loving you Chào Mào
bác nhờ mấy thằng em trong xóm đi bắt cào cào rùi bác lại quả cho tụi em chút ít ... hehe ;)

chuột nhắt

nói chung là bác cũng không cần ngày nào cũng phải nhất thiết cho em nó ăn đâu, cách ngày bác cho 1 lần cũng ok hoặc tốt nhất là 2 ngày 1 lần rôi còn đâu bác cho em nó ăn thêm hoa quả là được