Các bác cho em xin ý kiến tý

toiyeuchaomao37

Ở chỗ em số lượng người chơi chào mào không nhiều. Nên đi dợt chim ít nên nó quen mặt nhau quá nên chơi không xung mấy. Thế có cách nào cải thiện được không ạ. Thank !

ChimNon123

Khó nhỉ, bác thử lấy mấy tấm gương mang đi quây xung quanh mấy con chim xem sao?

giabaooi

Mình thì ko có cội dợt gần nhà chim cũng ko
sung nuôi 6e mà chưa biết lam thế nao cho sung.
Nếu cách ly thì khó chăm mất tg.xung quanh hang xóm
thi chim không hay,treo ra cây sợ cướp

hoacatim

Tình trạng chung đây, nhà mình nuôi 3 em, treo xa nhau, ít khi thấy mặt nhau vậy mà kè lồng vẫn ko chơi. Cứ ngỡ là e nó chưa căng vậy mà hôm bữa xách đi cafe thử, gặp chim lạ nó chơi ầm ầm luôn.

giabaooi

Các bác giúp chút

Mình có con má trắng 3 mùa ,ngày xưa tung lồng nhiều quá nên trọc 1đám lông ở đầu.kể từ đó giờ không lên a , e nào có cách trị hay nào chỉ giúp với .cảm ơn nhiều

Quanghl1

Mình có con má trắng 3 mùa ,ngày xưa tung lồng nhiều quá nên trọc 1đám lông ở đầu.kể từ đó giờ không lên a , e nào có cách trị hay nào chỉ giúp với .cảm ơn nhiều
để mấy tháng nữa , đến mùa thay lông xem thế nào

Tuan031

Tình trạng chung đây, nhà mình nuôi 3 em, treo xa nhau, ít khi thấy mặt nhau vậy mà kè lồng vẫn ko chơi. Cứ ngỡ là e nó chưa căng vậy mà hôm bữa xách đi cafe thử, gặp chim lạ nó chơi ầm ầm luôn.
Chào mào không những quen mặt mà còn quen giọng nữa bạn ơi .

crystalcandy

Chào Anh em,

Mình lên chia sẽ tí cho vui nha.
1. Tình trạng nhà nhỏ, chim nhiều, ít chơi nhau. Bạn nên dành bữa chủ nhật xách chim đi bẫy, chim sẽ chơi sung lên nếu gặp chim rừng lạ. Nếu nó vẫn ko chơi là nó yếu lửa hoặc chim yếu quá.
2. Má trắng tung lồng trọc đầu: Bạn nên mua lồng ép bổi huế (vuông). Xung quanh 3 mặt dán cái dấy kiến hay đóng bìa luận văn, nóc lồng che lun. Chỉ chừa chỗ cho chăn và mở cửa tắm là ko che. Chơi lun 1 cầu hoặc thêm 1 cầu phụ. Chim sẽ đậu im re, vì tung sẽ bị té đau. Chim sẽ ngoan và mọc lông lại.
Kakaka, chia sẽ theo suy nghĩ của riêng mỉnh thui nha. Mình cũng dc 1 sư huynh chỉ thôi!

chaomaoyemkhit

Chỗ bạn dợt 1 lần tầm bao nhiêu lồng? Mình nghĩ 1 tuần dợt 1 2 lần thì chim không đến nỗi quen mặt nhau đâu. Với lại nếu dợt ít thì khi dợt bạn nên tích cực xoay tua em nó để hạn chế chim quen mặt nhé.

Cachuabi

Không có cách nào ngoài cách cho chim đi dợt đâu bạn ơi, bạn thử cách này thử nha, là mỗi tuần bạn mượn ae 1 chú về khoảng 1h thôi nha. không nhất thiết phải cho gần nhau nha bạn. mình thấy chim cũng đấu qua lại nhưng thật sự không thể như đi cội được

toiyeuchaomao37

1 tuần mình đưa đi dợt 2 lần. nhưng số lượng chim ít. chỉ tầm 8 chú thôi. nếu lâu lâu đưa tới thì nó xung hẳn:)

Quanghl1

Chào Anh em,

Mình lên chia sẽ tí cho vui nha.
1. Tình trạng nhà nhỏ, chim nhiều, ít chơi nhau. Bạn nên dành bữa chủ nhật xách chim đi bẫy, chim sẽ chơi sung lên nếu gặp chim rừng lạ. Nếu nó vẫn ko chơi là nó yếu lửa hoặc chim yếu quá.
Em thấy cách này cũng hay, vì e cho chim đi bẫy thấy nó có vẻ học thêm thêm nhiều kinh nghiệm khi gặp chim lạ , nhưng có nhược điểm là lông lá xác xơ, đầu toét máu nếu chưa quen lồng bẫy , đôi khi chim hoảng im thin thít mấy hôm luôn , vậy nếu không phải muốn huấn luyện làm chim mồi thì treo luôn cái lồng đang nuôi ở chỗ có chim chào mào qua lại là được , tránh hỏng chim :D