các bác xem dùm em có phải bị ngước (ngoái) không

Kẻ Trú Mưa

các bác xem dùm em nó quay quay cái đầu như thế này liệu có ổn không, nếu được thì có thể khắc phục như thế nào!
xin cảm ơn :)

ti_do85

Đổi qua lồng vuông, gắn 3 cầu thẳng 2 cầu song song phía trên, bịt nóc bằng carton, phủ áo lồng xuống khoảng 5-10 cm

chaomaoyemkhit

Nếu chim còn nhát người lại gần mà ngoái, để xa nhảy bình thường thì còn có thể chữa trị được, chứ như chim của bác thì khó rồi. Nếu chim hay thì đừng quá bận tâm tật lỗi mà chăm em nó cho tốt nhé bác!!

cmtegiac

con này chả bị gì đâu, bạn nuôi lồng vuông, để cao lên là nó k có tật lỗi gì cả. Yên tâm mà nuôi bạn nhé

Kẻ Trú Mưa

Nếu chim còn nhát người lại gần mà ngoái, để xa nhảy bình thường thì còn có thể chữa trị được, chứ như chim của bác thì khó rồi. Nếu chim hay thì đừng quá bận tâm tật lỗi mà chăm em nó cho tốt nhé bác!!
con này em thích cả bóng bộ lẫn chất giọng bác ạ, nhìn em nó vậy thôi chứ mới dc 3 tuần lồng thôi bác !! tối qua bắt được mấy con mối cánh, sáng cầm cây đứng cách 2m đưa vào lồng là em nó bay lại ăn bình thường :)

con này chả bị gì đâu, bạn nuôi lồng vuông, để cao lên là nó k có tật lỗi gì cả. Yên tâm mà nuôi bạn nhé
em đang treo em nó lên rồi ngồi quan sát em nó cả buổi xem sao

lồng đang nuôi là loại gì bao nhiu k vậy bác ! thấy đẹp quá :)
nó là loại lồng sắt (chắc cỡ 68 nan) mua ngoài chợ đó bác :cool: (nói là mua vậy chứ thực chất thiếu lồng nên đua của ông anh về xài tạm :)))) )

49m28667

Ngước và ngoái. Bạn tiếp tục để lồng tròn thì ngày lộn sẽ không xa.
Bạn xem cách điều trị bệnh này trong diễn đàn nhé. Nói chung là bệnh nan y đây.

Kẻ Trú Mưa

Ngước và ngoái. Bạn tiếp tục để lồng tròn thì ngày lộn sẽ không xa.
Bạn xem cách điều trị bệnh này trong diễn đàn nhé. Nói chung là bệnh nan y đây.
mình cũng đã đọc nhiều cách trị ngoái, nhưng thực sự vẫn chưa hiểu được cơ chế lồng vuông tác động đến con chim khác lồng tròn như thế nào :confused:

chaomaopr

bạn nâng cho 2 cầu trên cao bằng nhau xem sao.chứ để cầu so le như này dể sinh cái tật này lắm. trước mình có con cũng ậy nâng cầu lên là hết. sau khi nâng cầu lên rồi bạn treo ra chỗ thoáng vắng và đứng từ xa quan sát nếu em nó vẫn ngoái thì nó thành tật rồi. nếu ko có ngoái là ổn.