Các bác xem hộ e có phải Huế Nam đông không

ChaoMao_NA

giọng em này quái nhỉ
ĐÚng đấy bác e nghe mà ko ra giọng nơi nào. thằng này bảo bán nó hoc ở Huế mua về Nghệ An nuôi được 3 mùa rồi giờ bảo bán. e ko biết giọng nơi nào nên nhờ các bác thẩm hộ e để ko bị hớ ạ. thanks các bác đầy đủ

dohienmobile

Chào Mào Hà Nội
mình có vài nhận xét như sau:
Mình cũng đã chơi và sở hữu nhều chú gốc Nam Đông chuẩn giọng nhưng mình so sánh con của bác chẳng kéo đc giọng nào dài cả khả năng chim má trắng nuôi lên nên rất yếu.
Nam Đông chuẩn đổ giọng rõ ràng, đặc biệt rất trong luyến láy và rất trong khác hẳn với BÌNH ĐIền hay AlUOI
Bác so sánh clip nè
chim mồi đổ giọng
chim nhà mình đấu giọng
2 con này giọng đi 1 tông khá giống nhau
các cao thủ chém tiếp ah

hieuhp

Mình cũng đã chơi và sở hữu nhều chú gốc Nam Đông chuẩn giọng nhưng mình so sánh con của bác chẳng kéo đc giọng nào dài cả khả năng chim má trắng nuôi lên nên rất yếu.
Nam Đông chuẩn đổ giọng rõ ràng, đặc biệt rất trong luyến láy và rất trong khác hẳn với BÌNH ĐIền hay AlUOI
Bác so sánh clip nè
chim mồi đổ giọng
chim nhà mình đấu giọng
các cao thủ chém tiếp ah
bác này chuẩn không cần chỉnh

ChaoMao_NA

Bác so sánh clip nè
chim mồi đổ giọng
chim nhà mình đấu giọng
các cao thủ chém tiếp ah
E cám ơn bác chắc e CM kia má trắng nuôi lên bác ah
tức quá mạng nhà e lag quá , tí nửa em thẩm âm lại cho bác nhé
Ok bác chờ phản hồi của bác

bác này chuẩn không cần chỉnh

soncuaro

Chào Mào Danh Dự
Nam đông có nhiều vùng lắm bạn ah,nhiều con hót giọng khác nhau nên phân biệt cũng khó.E này ra giọng giống nam đông giọng nhanh và hay ra giọng đôi.

tienthuynguyen

Chào mào Thủy Nguyên
con này % chim nam má trăng hơi cao nếu 3 mùa mà hay kêu vậy mă trắng là chắc ,nói chung chim huế ,