các cao thủ gíp em với

bad boy

e có 1 chú songkon đang hót hét tốt sau mấy hôm đi công tác 3 hôm về thấy nó hót mà giọng khàn khàn nhưng ko thấy ho.:( ở nhà ông già vẫn cho tắm nắng buổi sáng đều, chỉ ko cho tắm thôi.dùng mật ong có đc ko các nghệ nhân.

shopthuhavd

Pác có thể pha loãng mật ong với nước cho em nó uống, phơi nắng tắm nước, trái cây chủ yếu là chuối, cam, cà rốt cho em nó ăn thêm mồi, Pác cứ điều trị như vậy thời gian em nó sẽ đỡ khàng giọng; Lưu ý thời gian này không nên kẹp chim đấu nhé :D
Chúc Pác thành công !

ledaiduong62

theo mình nghĩ thì bạn lên cho chú chim nhà bạn ăn những loại hoa qua tươi mát giúp chú chim của bạn nhan tróng hồi phục công lực , vi dụ như những hoa quả trên , đu đủ , cà rốt , khoai lang , cà chua , qua phèn trắng , phèn đen , và những loại hoa quả khác lữa la ok ấy mà , không có vấn đề gì nghiêm trọng đâu bạn àh

Hải Băng Giá

e có 1 chú songkon đang hót hét tốt sau mấy hôm đi công tác 3 hôm về thấy nó hót mà giọng khàn khàn nhưng ko thấy ho.:( ở nhà ông già vẫn cho tắm nắng buổi sáng đều, chỉ ko cho tắm thôi.dùng mật ong có đc ko các nghệ nhân.
Em cũng có một con mới bị giống con bác, em thử pha loãng mật ong cho uống 3 ngày liên tục và cảm thấy em nó đã hót trở lại bình thường. Mỗi lần cho em cho uống lúc 11h trưa tới 15h chiều em lấy ra và thay lại nước bình thường. Thân

soncuaro

Chào Mào Danh Dự
KHàng giọng do phơi nắng nhiều,khi nắng thì ly nước nóng chim uống vào sẽ bị khàng.Bạn dùng trái la hán quả,lấy hạt ngâm nước rồi cho uống,trường hợp này mình bị rồi.Thân