các chữa giận mạt e hỏi tí đc không ạ

chaomao1

e nghe nói là chữa giận = dung dịch vệ sinh phụ nữ DẠ HƯƠNG có ổn không ạ. 1 khay tắm khoảng bao nhiêu dung dịch vệ sinh ạ. con chào mào của em đang đấu căng thì rỉa lông. hic

quangphucmobile90

mình cũng lâu lâu hay sài cho đàn chim.nếu khay tăm của máy lồng sắt bạn nhỏ 3-5 giọt vào. em nó không chết đâu bạn đừng lo.

duongnhiet

Member
Không có bọt đâu thớt (nhớ khi nhỏ vào nước rồi khuấy nhẹ tay là được), 25k/lọ dùng cả năm không hết. 1 khay nước đầy (khay loại lớn 12k/cái) nhỏ 4-5 giọt. Vì DH mùi rất đậm nên chừng đó là đủ. Chim tắm 2 lần trong 4 ngày đảm bảo hết 100% rận mạt.
Đã dùng và đang dùng, bạn đọc topic này thêm cho tin tưởng mà dùng: http://www.chaomao.org/threads/18699-Tắm-chim-mùa-đông?referrerid=28502

Thêm clip tắm bổi tập thể trước khi thả mình mới quay, đa số bổi về đều bị rận, mạt. Mình tắm chừng 2 lần là sạch sẽ.
Trước cũng lăn tăn nhiều cách nhưng tóm tắt lại cách tắm bằng Dạ Hương là chuẩn nhất:
> Dễ mua, hầu như tiệm thuốc tây nào cũng có. Giá rẻ, dùng rất tiết kiệm, như mình đây 1 tuần tắm 2 lần mà cả năm chưa hết:p
> Không độc hại, vì nếu nó độc thì chắc những "con chim" nào đó chết trước rồi, hihi
> Chào mào thích nghi và tắm liền, vì mùi của nó nếu không gọi là hôi thì là có thể gọi là 1 mùi sạch sẽ.

chaomao1

Không có bọt đâu thớt (nhớ khi nhỏ vào nước rồi khuấy nhẹ tay là được), 25k/lọ dùng cả năm không hết. 1 khay nước đầy (khay loại lớn 12k/cái) nhỏ 4-5 giọt. Vì DH mùi rất đậm nên chừng đó là đủ. Chim tắm 2 lần trong 4 ngày đảm bảo hết 100% rận mạt.
Đã dùng và đang dùng, bạn đọc topic này thêm cho tin tưởng mà dùng: http://www.chaomao.org/threads/18699-Tắm-chim-mùa-đông?referrerid=28502

Thêm clip tắm bổi tập thể trước khi thả mình mới quay, đa số bổi về đều bị rận, mạt. Mình tắm chừng 2 lần là sạch sẽ.
Trước cũng lăn tăn nhiều cách nhưng tóm tắt lại cách tắm bằng Dạ Hương là chuẩn nhất:
> Dễ mua, hầu như tiệm thuốc tây nào cũng có. Giá rẻ, dùng rất tiết kiệm, như mình đây 1 tuần tắm 2 lần mà cả năm chưa hết:p
> Không độc hại, vì nếu nó độc thì chắc những "con chim" nào đó chết trước rồi, hihi
> Chào mào thích nghi và tắm liền, vì mùi của nó nếu không gọi là hôi thì là có thể gọi là 1 mùi sạch sẽ.

bạn nhiệt tình thật có cả clip cảm ơn bạn nhiều

quangphucmobile90

bạn nhiệt tình thật có cả clip cảm ơn bạn nhiều
bác duongnhiet nói mới nhớ. nhớ khoáy cho đều nha bác. chứ nó như gel nằm 1 cục .khoáy đều để em nó tắm nước thắm dung dịch toàn thân cho máy con rận chạy mất dép hết. hj

dailockenni

Chim nhà mình nó uống luôn nước tắm thì có sao không mấy bạn? Mình tính dùng Dạ Hương để tắm thử cho con chim ở nhà xem sao! Thấy nó rĩa lông nhiều quá !

cmtegiac

Chim nhà mình nó uống luôn nước tắm thì có sao không mấy bạn? Mình tính dùng Dạ Hương để tắm thử cho con chim ở nhà xem sao! Thấy nó rĩa lông nhiều quá !
uống cũng chả sao đâu, chim nhà mình nó toàn uống vài ngụm trước khi tắm. Nếu mới tập tắm lần đầu với dạ hương thần thánh thì bạn chỉ nhỏ 1 giọt thôi, sau đó nhớ khuấy đều lên nhé, nhiều chú chim sẽ không chịu tắm ngay lần đầu đâu.

nguyenthuong

Thuốc tắm dành cho chim cảnh trị dc rận mạt sâu lông...rất tốt và hok ảnh hưởng đến sức khỏe của chim...ae đừng nên xài những loại hok dành cho chim cảnh nhan ae....ai xài thuốc tắm mà hok hiệu quả nói mình....hàng nhập khẩu nên ae đừng lo