Các dấu hiệu để theo dấu và tìm chào mào để bẩy ????

quoctri_tn

Mấy anh nào chuyên đi bẩy và tìm nơi chim chào mào ở và thường ghé hay đi ngang, xin chia sẽ cho em cũng như những người mới tập đi bẩy chào mào. Riêng em thì có tí ý kiến nhỏ là tìm những nơi hoang vắng, càng rộng càng tốt, có các loại trái cây và bụi rậm cao (>1m7 ).... có gì sai xin mấy anh bỏ qua cho em. anh nào biết nơi chim hay ở và bay ngang chia sẽ cho mọi người cùng nhau đi chiến nhé....

Dũng MaiVan

Chả có cách nào tìm ngoài dừng xe chim mồi gọi là nó trả lời và khi xác định thung thì bác nên chịu khó nhìn cái cây nào bền vững,nhìn nó có thể ngủ chắc chắn ấy.treo lên là em nó phi vào ạ..

thanhco

em chưa đi bẩy bao giờ ,nhưng theo em chắc mồi gọi khiêu chiến khu đó có bổi là ok tất nhiên là nơi có cây và ít người đi lại

neo

mình nhìn quang cảnh và treo mồi lên test là ok nhất , ngoài ra còn có cách đi theo đường của chim đi ăn tìm thung nữa

xellosak

nếu có mồi ngon cứ xách đi nó nghe bổi hót nó rút liền
file ghi âm thấy chỗ nào đẹp mở máy lên xem có bổi đáp lại ko

quoctri_tn

mình nhìn quang cảnh và treo mồi lên test là ok nhất , ngoài ra còn có cách đi theo đường của chim đi ăn tìm thung nữa
làm sao biết đường của chim đi an9 và tìm thung là gì vậy a neo??? mới chơi nên không hiểu từ thung..hihiii em chỉ biết tính khung thôi....

untiti

nếu bẫy trong rừng thì để ý mấy khe suối nhé hay cho nao gan nước , chỗ đó hay có lắm . việc có chim hay không chủ yếu dựa vào tai nghe

quoctri_tn

nếu bẫy trong rừng thì để ý mấy khe suối nhé hay cho nao gan nước , chỗ đó hay có lắm . việc có chim hay không chủ yếu dựa vào tai nghe
nếu ở các tỉnh không có rừng thì làm sao tìm được những nơi chim ở anh ??? các vườn chôm chôm hay sầu riêng , cau su chim có ở không a ???

quoctri_tn

em đang thay thép vào thay thế cây gổ cho lồng nhẹ hơn khi nào xong em gửi lên rồi inbox cho a xem