Các yếu tố chuẩn hội tụ của CM Mồi

dohienmobile

Chào Mào Hà Nội

Gửi anh em đam mê thú bẫy chim
1- Siêng: Chim treo ra là hót múa liên tục gọi chim trời .Chim mồi luôn mau miệng nó là điều cốt yếu tạo nên 1 chú chim mồi hoàn hảo .
2- Lực: để đủ sức mà siêng, giọng đủ lớn, đủ vang để gây chú ý. Rao ra rả mà không bị hụt hơi. Có thể nhảy nhót ra cánh cả ngày không xù, đủ sức chinh chiến ít nhất 3 ngày liên tục - ra rừng là chơi. Khi muốn cố thể hiện nếu chim về vào cuối giờ thì chơi sào cuối chiều cũng như sào đầu sáng.
3- Bền: chơi đều đặn, bền bỉ, dẻo dai - không ẻo lả thời tiết, dù có hơi yếu trong mình cũng không ảnh hưởng chi; trời nắng đẹp cũng như âm u - cứ đều đều, rền rền.Chim chịu trận những chú chim trời sạn tốt và yếu tố này cực kỳ quan trọng tạo nên 1 chiến binh không biết đến mùi thất bại là gì.
4- Lỳ: Cũng như yếu tố Bền chim đạt được độ chín về phong độ.Chắc chắn 1 chú mồi đi rừng sẽ gặp được những chú trời trên cơ nhưng 1 diều quan trọng là dù dưới nước nhưng chim mồi vẫn phải thể hiện được phẩm chất LỲ LỢM .Chim khi đấu giọng chẻ chét với chim trời tuy lép vế nhưng không vỡ vẫn bu lồng sàn cầu đòi sống mái chim trời.
5 - Nền tính: . Bình tĩnh, tự tin, thong thả dìu em lên cầu tử- ức chế cỡ nào cũng không nôn nóng.

6-Đa năng:Chim chơi ở mọi địa hình :Bịu dậm-mặt nước-trên cao-dưới đất... vẫn giữ được nước chơi giống nhau, tất nhiên bất cứ 1 chú mồi nào cũng sẽ có 1 sở trường riêng chơi ở 1 nơi nhất định.Ví dụ như chú chim mồi Độc nhãn Long chỗ mình mà bứa trc có post lên chơi rất hiệu quả ở nơi thoáng cây

Theo mình trên đây là nhưng yếu tố để chú chim mồi đạt được hiệu suất cao nhất giúp những anh em đam mê thỏa mãn được thú chơi chhim chào mào.
chúc anh em có những chú mồi ung ý và nhưng giây phút thoải mái thu phục được nhiều bổi hay
Bài viết được tham khảo của 1 anh em chơi cùng mình chỉ diễn đạt thao ý hehe.Do tính chất độc quyền nên anh em khi mượn hãy để nguồn là Chaomao.org:)

tosudoc

Chim mồi con nào chơi được trong bụi rậm con đó chắc chắn địa hình nào nó cũng chơi tốt. Nhưng ngược lại thì chưa chắc

dohienmobile

Chào Mào Hà Nội
Chim mồi con nào chơi được trong bụi rậm con đó chắc chắn địa hình nào nó cũng chơi tốt. Nhưng ngược lại thì chưa chắc
Ít con chơi được mọi địa hình lắm những con bản lĩnh lắm mới chịu chơi trong bịu dậm

neo

chim mồi mình kg được hoàn hào như vậy nhưng vẫn bắt bổi đều đểu , nhìn chung tiêu chuân trên đây chỉ có bổi gia rừng huấn luyện lên mới đáp ứng đc

cái quan trọng ở con chim mồi bẫy rừng là biết gọi , dụ và kết thúc đời tự do của nó vậy thôi

chứ có con mồi dữ quá chim rừng về nó làm ào ào chim rừng mất dép luôn nhưng con này bẫy được con nào chim chất lượng con đó

vài lời chém gió đầu năm
Neo

coem_05

Ngắn gọn dễ hiểu nhưng để được như thế thì chả dễ cũng chả ngắn, thanks bác.

tuannokia789

Ít con chơi được mọi địa hình lắm những con bản lĩnh lắm mới chịu chơi trong bịu dậm
vậy em có một con mồi được 4 mùa rồi chim bắc vùng hòa bình treo chỗ nào cũng bắt được chim chỗ nào cũng hót.có phải con của em bản lĩnh lắm không anh.khi nào rảnh em làm cái clip mọi ngươi tham khảo nha.

tosudoc

vậy em có một con mồi được 4 mùa rồi chim bắc vùng hòa bình treo chỗ nào cũng bắt được chim chỗ nào cũng hót.có phải con của em bản lĩnh lắm không anh.khi nào rảnh em làm cái clip mọi ngươi tham khảo nha.
Chim nghe bác tả không em cũng mê rồi. Chắc chim tốt lắm đây

tosudoc

e thắc mắc địa hình trong bụi rậm là như nào bác trịnh.
Không phải " ĐỊA HÌNH BỤI RẬM " mà là trong "BỤI RẬM" thôi. Vì chổ thoáng chim mồi ít sợ hơn còn những con có bản lĩnh thì treo vào bụi kín nó mới chơi. Chứ em nào yếu bóng vía thì treo vào chổ kín nhìn cây cỏ, vật lạ xung quanh nó thường ngớ chổ lạ mà không dám hót đâu bác ơi

tosudoc

chim mồi mình kg được hoàn hào như vậy nhưng vẫn bắt bổi đều đểu , nhìn chung tiêu chuân trên đây chỉ có bổi gia rừng huấn luyện lên mới đáp ứng đc
cái quan trọng ở con chim mồi bẫy rừng là biết gọi , dụ và kết thúc đời tự do của nó vậy thôi
chứ có con mồi dữ quá chim rừng về nó làm ào ào chim rừng mất dép luôn nhưng con này bẫy được con nào chim chất lượng con đó
vài lời chém gió đầu năm
Neo
Chưa hẳn như bạn nghĩ đâu. Mà đôi khi ngược lại đó. Bữa nay những con còn già rừng thì nó còn quái, tinh ranh. Nó không bao giờ sợ con chim mồi mà nó chỉ sợ cái lồng bầy của mình thôi. Những con mà lượn lờ, đấu giọng, éc ché mà không chịu đá những con đó mới khôn. Bác không tin nuôi vài tuần lồng mà kẹp dính lồng con bổi mới thuần hoặc có thể kẹp mồi nó bu lồng đá liền à

duc_anh

1 chú chim hội tụ được những yếu tố đó thì đợt thi nào cũng giật giải hết ah. Đó cũng là ao ước cũng AE nào mê thú chơi này

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
1 chú chim hội tụ được những yếu tố đó thì đợt thi nào cũng giật giải hết ah. Đó cũng là ao ước cũng AE nào mê thú chơi này
Mồi thì làm sao mà giật giải được bác! Chỉ ra rừng giật bổi thôi chứ!

Chéc

mình có 1 con hội tụ các yếu tố_ace nào có dịp ghé nhà mình nha...

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
He he! Em biết cũng chút ít về em ấy đấy anh Độ!!
Em ấy mồi hơi bị ngon đó! Công trạng đầy đày "sớ" của anh Nam đó!