cách điều trị cm bị sâu lông.

duongphan

chào anh em.
mình có em đang thay lông gần xong nhưng bị sâu lông rất xấu. cách chửa trị làm sao.
thanks

Chim Điên

táp tám, phơi nắng, trái cây mát nhiều, mùa thay lông ăn trứng kiến, cào cào..... cám nhạt. Nghe đâu có cả phơi sương ^^! vài góp ý nhỏ, mong chim bác mau khôi phục nhan sắc hè hè

Trung Arc

chào anh em.
mình có em đang thay lông gần xong nhưng bị sâu lông rất xấu. cách chửa trị làm sao.
thanks
Bạn dùng lá bàng khô nấu nước cho chim tắm 2 ngày 1 lần. Mỗi ngày phơi nắng sớm tầm 30ph. Giai đoạn này ko nên cho ăn cám nóng cũng như ăn sâu.

hoctrongoan

lá cây bàng trồng ngoài đường ấy hả mọi người, nếu như vậy chim của em tắm thường xuyên mà có lột bốt đâu, nấu lá tươi luôn mà ko ăn thua

ducloc1991

Đang quan tâm mà ko ai chỉ rõ hơn tí nhĩ.bệnh này càng ngày càng bị nặng nhìn con chim thấy tội.có bắc nào bị rùi chỉ dẫn giùm cách chữa với.tk cả nhà org

lichdam

tắm thường xuyên . cho chim ăn cám nhạt như cám gà về nếu có cho ăn dế. dế là đạm mát bạn nhé

hai79

chào mào bị sâu lông

bạn tắm nước pha với ít muối.quan trọng bạn phải vệ sinh lồng sạch sẽ.

vôdanh_vt

Tắm nước muối hay tắm lá bàng hay cồn đây bà con.ai từng bị mà trị được chia sẽ với.tham khảo mà ra nhìu ý kiến quá.hĩx

namkhanh

Các bác ơi em mới chơi CM cho e hỏi chút. em CM nhà e thay lông đuôi cứ ra lông là bị gãy rồi tự rụng, đến h ma lông đuôi vẫn k mọc ra đc ai co kinh nghiệm chỉ dùm e vs. chi dùm e xem em nó bị bệnh gì, cách phòng và chữa thế nào. Thank !!!!!!!!!!!

ducviet2510

lá cây bàng trồng ngoài đường ấy hả mọi người, nếu như vậy chim của em tắm thường xuyên mà có lột bốt đâu, nấu lá tươi luôn mà ko ăn thua
BÁC nhặt vài cái lá đỏ đỏ xem, e thấy ông anh hay làm thế, e chưa thử bao giờ

THACHLUUMOC

bạn xem lỗ chân lông có bị bịt không lếu lỗ chưa bị kín thành sẹo bạn dùng kim khêu cho đầu lỗ thông .
bạn thử xem nhé vì mình thấy phương pháp đó ae hay dùng .

Pleikupho

theo cá nhân mình nha. sâu lông là điều trị lâu dài ko phải 1 tuấn hay 1 tháng đâu mà là bỏ cả 1 mùa đấy. Bây giờ chim có lửa cứ cho nó chơi, chim thay lông thì chăm như sau
- tắm nước cho 1/2 nắp dung dịch vệ sinh phụ nữ + 1 máng nước tắm (2 ngày tắm 1 lần) ngày nào cũng tắm càng tốt
- ăn uống chú ý ko cho ăn quá nhiều trái cây nước, chim đi phân đẹp là được chứ ko nhất thiết là thay lông đi phân lỏng chim rất lâu vào lửa lại, nhưng phải cho ăn cào cào, trứng kiến đều
- phơi nắng sáng nếu ko rảnh thì phôi trưa 15p rồi tắm, trùm lại
Mình củng có chim sâu lông nhưng h hết dc 70% nhưng lông vẫn hơi xấu nhưng ko thấy dấu hiệu hư lông. chỉ là lông ko mượt bằng mấy con trong nhà
Đây là chia sẽ từ bản thân, còn ae nhiều kinh nghiệm hơn chia sẽ nhé

minhhuyjmmy

vào nhiều cà chua + chuối mốc + phơi nắng + tắm bỏ 1-2 giọt dầu chàm cho trẻ e. em nó sẽ mượt lông thôi( p/s tuyệt đối ko cho sâu quy nhé.)

namkhanh

vào nhiều cà chua + chuối mốc + phơi nắng + tắm bỏ 1-2 giọt dầu chàm cho trẻ e. em nó sẽ mượt lông thôi( p/s tuyệt đối ko cho sâu quy nhé.)

Bác cho e hỏi chuối mốc có phải là chuối chín có đốm đen như trứng quốc đấy k