cách ủ ấm cho chim khi mùa đông đến

chaomao1

ai cho mình cách ủ ấm cho chim với ngoài bác giờ lạnh quá rồi. mình chỉ sợ mấy e chim chết vì rét quá. hic. giúp mình nhé

lexuschantrau

để các e nó trong phòng kín gió bác ạ, các e nó khắc phải tự thik nghi. nếu nhà bác lạnh quá thì thắp loại đèn sưởi 500-1000w dưới lồng :)

NTTrung

trùm áo lồng để nơi kín gió thôi cám , nước , mồitươi , hoa quả luôn đầy đủ dọn lòng thường xuyên ( do mình đạy áo lồng cả ngày nếu ko dọn lồng thì ...) 2 ngày tứm cho chim1 lần hoặc lười thì hôm nào nắng mới cho tắm riêng mình thì 2 ngày 1 lần khi tắm thì pha thêm chút nước ấm đủ tan giá cho chim tắm đừng pha nóng quá mà nó sợ và làm sơ lông

Mickeycm.batoqn

Mở cho em nó nghe bài Chiếc khăn Gió Ấm của Khánh phương tiếp đó cho nghe bài Mùa Đông Không Lạnh bảo đảm ko sao.đùa tí,nếu anh em tí nếu lạnh quá thì dùng giấy báo để làm áo lồng tủ lại khi chiều cho cho chim nghĩ nghơi,ban ngày thì tủ áo lồng bt thôi.giấy có thể hút nhiệt độ lạnh tốt.đó là kibh nghiệm của ae gửi chim khii để trên xe có máy lạnh

chaomao1

cảm ơn các bạn nhé. ngoài bác mưa phùn lạnh quá. mà chỉ sợ mấy em chim cưng chết lạnh hic

minhtuantbvn

Cho vào lồng một bóng đèn khoảng 20w ,hoặc đèn sưởi, nhớ có nhiệt kế để kiểm soát nhiệt độ, che kín ánh sáng, và cho vào phòng kín gió