Cách chăm sóc chòe than !

Hôm nay vui ghê ! moi bâ~y ðc 1 con chich choe than, nhung không biêt cach cham soc, cao thu nao biet chi voi, thanks !

chaomao_bh

bên đây toàn cao thủ chào mào không à,còn bên chòe than thì bạn nên qua conchim.com là có đấy bạn.chúc bạn chăm sóc tốt

vô danh

Chăm soc chòe than thì cũng đơn giản thôi bạn mới đầu chưa ăn cám thì bạn cho ăn sâu hoặc dế tùy bạn và sâu to hay nhỏ cũng tùy bạn.vào cám thì cũng như mấy loại chim khác có trứng kiến trộn với cám là nhanh nhất.thân

shopthuhavd

Mạng phép ACE 4R để 8 về chòe than chút, Chòe than là dòng nuôi để đá nhau nên vấn đề chọn tướng là rất quan trọng, rồi tập lực, chế độ ăn phải có đạm nhiều, bột chòe than chủ yếu vẫn là đậu phụng + Trứng + Tôm.
...........

chipchip0203

bác trộn sâu qui với cám ướt cứ thế mà vào thôi, từ từ mà rút lượng sâu xuống, chủ yếu là vẫn phải theo dõi tình trạng của con chim mà cho ăn với lượng sâu-cám cho phù hơp! vài lời chia sẻ:eek:

xoong thung

Tiện có bạn họi nên mạn phép ae 4R nói về thuần choe than chút. Chòe than là loài rất hung hăng,không sống bay đàn giống như chào mào nên thuộc tính bao vệ lanh thổ của nó rat cao- đay chính là lý do bẫy chòe rát nhanh và dễ hon bay cm. Nhưng ko phải vì thế mà thuần nó dễ, theo kn thuần chòe than của cá nhân mình thì thuần chòe tuong đối kỳ công có nhũng con ca tháng mới vào đc cám cho nó và tốn rất nhiều sâu. Khi mới bẫy đc bạn khoan hay cho an vội vì vừa mới vào tù thì bản chất lỳ lợm của nó khó mà nuốt đc. Sau nủa ngày cho em no ổn định bạn bat đàu cho em nó an sâu ko( có thể bạn đào cho em nó may con giun đấy) sau 2 ngay bắt đầu bạn trộn chung với cam nát. Bạn nên dùng cám ga con là tốt nhất. Bạn nhúng sâu ướt sau đó bỏ chúng vào vs cám lúc đó cám se bám vào con sâu ướt cứ thế bạn phải theo dõi e nó lien tục coi em nó có an ko và đẻ ý coi phân đã có nhiều bã cám chưa. Tùy thuộc vào con chim bạn giảm dần tỉ lẹ sâu và tăng cám lên cho tới khi nao bạn cảm thấy oke. Một vài kn chia sẻ.
Thân!

Cao Như Hiển

e đang nuôi 1 chú mà k có tiếng để kích giọng nó. bác nào có gửi cho e xin 1 bản nhé. e thank các bác trước

chaomaophoxuoi

mới vào bạn mua sau cho ăn ổn định đã .bạn mở áo chữ A để chỗ tĩnh đặt cám nước và sâu cùng 1 bên và áo chữ A hướng đúng chỗ đó cho có ánh sáng khi chịu ăn ổ định bạn thái thịt lơn như con sâu cho vào cám thịt dích cám chim ăn là ok