cách cho chào mào mọc lông đầu?

Huynhhaiau79

xin các anh em trong hội giúp dùm em,con chào mào nhà em nó rớt lông n,nhưng khi mọc lông lại thi tất cả đều ra lông nhưng lông đầu lại ko ra,giờ gần 3tháng rồi mà lông đầu ko ra,các bác chỉ dùm em.cảm ơn nhiều:eek::eek::eek::eek:

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
bác ra ngoài tiệm mua chai thuốc nhử tóc về thoa cho em nó! hi hi

pro_90

cứ kệ đến vụ lồng nó kahcs mọc ko pải nóng vội làm gì bac chủ ạ.

Pleikupho

bạn cứ cho cóng nước to và đầy vào chim sẽ tắm cóng, bạn cố gắng chịu đựng tầm 2 tuần sẽ thấy kết quả nhé.hihi. chúc bạn thành công nhé. sau này e nó có tật tắm cóng sẽ rất khó lắm máng lớn bên lồng lắm, nhưng bạn cho ống nước miệng nhỏ vào và cho ít nước bên máng to bên lồng tắm + phơi nắng ( 3 ngày trc đó ko cho tắm luôn) là e nó sẽ nhảy qua tắm từ từ thôi

pepsi47

Moderator
Không mọc ra càng hay có con chim độc để chơi hehe miễn sao nó chơi tốt là ok hết, mình có con đầu bi mào cui đc khoản 0.5cm thôi ngực nở vai rộng chơi khá ổn đang thay lông mùa này hôm nào xong lông mình up lên cho mấy bác chém nhé.

hoangbop

bạn bắt chim ra, sát nước quả chanh vào đầu em nó 3 lần là ra lông thôi. Trước đẫ áp dụng với 1 em 5 tháng không chịu ra, chữa vừa xong thì em nó bay mất.....

Bibo

Mình nghe nói hạ thổ vài Lần Là ra hay sao đó (ko chắc nha)

minhways0ck

bạn cứ cho cóng nước to và đầy vào chim sẽ tắm cóng, bạn cố gắng chịu đựng tầm 2 tuần sẽ thấy kết quả nhé.hihi. chúc bạn thành công nhé. sau này e nó có tật tắm cóng sẽ rất khó lắm máng lớn bên lồng lắm, nhưng bạn cho ống nước miệng nhỏ vào và cho ít nước bên máng to bên lồng tắm + phơi nắng ( 3 ngày trc đó ko cho tắm luôn) là e nó sẽ nhảy qua tắm từ từ thôi
Cách của bác này kì nhỉ.Tắm cóng với tắm lồng tằm chả khác nhau.Tắm cóng còn bị sanh thêm tật.Chim e khỏi tắm cóng j` hết cũng mọc lại(2-3 tuần).Ae cứ chăm sóc bt`.Tắm và phơi nắng nhiều thôi, đừng làm chi nữa rắc rối

nguyễn-gđ

Chiến binh mặt gãy
Em bắt nó ra,bôi cortibion khoảng 3 lần là ok. Em nó bị viêm tắc nang lông ấy mà.a chữa 3 e như vậy rồi

shopthuhavd

Mình phải sử dụng kéo tỉa chừng chừng giống như mình hớt tóc vậy, làm như vậy mào nó mới ra nhanh được và mào còn dài nữa đó, hj hj :p

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
bác ra ngoài tiệm mua chai thuốc nhử tóc về thoa cho em nó! hi hi

Cách này hay nhất đây , mua về xài có khi mòng em nó ra dài như mòng Phụng ấy , thế thì quá độc rồi còn gì . Loài mới Chào Phụng . he he :cool: !

Thân , black_fish9402 ,

olala

"
Có một anh thích có râu, mà lại không có, nên đến một ông lang để lấy thuốc mọc râu. Ông lang đi vắng, bà lang ngẫm nghĩ một lúc rồi cho thuốc: lấy hai hòn đá sỏi bọc bằng bong bóng lợn day lên trên môi, rồi đổ ít dầu vừng, thì râu sẽ mọc.
Ông lang về bà lang kể chuyện bốc thuốc. Ông lang hỏi: "Sao lại bốc thuốc lạ thế?" Bà lang trả lời: "Thì tôi cứ nghĩ như tôi, hồi mới lấy ông có tí nào đâu, sau ông chỉ day cho ít lâu, rồi mọc khối ra đấy còn gì".
"
Bác nên áp dụng cách này thử xem, có khi lại hiệu quả:eek: