cách kích chim lên lửa sau khi xong lông ?

nguyenminhhoang

e muốn hỏi sau quá trình chim thay xong lông. chúng ta cần luyện tập, chăm sóc, và cho ăn như thế nào để chim mau lên lửa. nếu được a/e và các bác cho e xin lời hướng dẫn chi tiết nha. hiện tại e dang nuôi 5 con. 1 con 2 mùa đã hót nhưng do đang thay lông nên đi dợt chỉ đứng rỉa lông lâu lâu mới hót còn lại là 3 con má trắng có vài cọng má đỏ, và 1 con mái bổi. cảm ơn mọi người rất nhiều. thân!

phamkien25

Theo mình thấy khi chú chim thật sự căng thì bạn dùng cám kích cho em nó căng hơn thì ok. Còn nói chú chim của bạn như vậy mà bạn dùm cám kích cũng vậy thôi àh. Rắng chăm cho ăn mồi tươi đều vào & đi dợt từ từ hy vọng em nó cứng cáp hơn.

duytu

bạn tham khảo trên dd có mấy bài viết về lấy lửa cho chim xong lông nhé.

ducviet2510

Theo mình thấy khi chú chim thật sự căng thì bạn dùng cám kích cho em nó căng hơn thì ok. Còn nói chú chim của bạn như vậy mà bạn dùm cám kích cũng vậy thôi àh. Rắng chăm cho ăn mồi tươi đều vào & đi dợt từ từ hy vọng em nó cứng cáp hơn.
em nghĩ ta cứ chăm đều tay thui bác,hoa quả,mồi tươi,cám HBK2 là em nó cũng ok rùi

ducviet2510

bác cứ chịu khó cho em nó đi bám biên nhìu tý,thấy e nó có vẻ ĐIÊN hơn thì cho vô gần dàn còn ko cứ bám biên bao giờ chịu ĐIÊN thì thôi
với quan trọng bản lĩnh em nó đến đâu nữa bác ạ:p