Cách phơi nắng cho chào mào

tienthuynguyen

Chào mào Thủy Nguyên
nuôi chim cái quan trọng là cái nắng không có nắng chim khoong sung ,theo các bạn phơi nắng như nào là thích hợp .
thứ 1: phơi 7h sáng đến 9h sáng (chim đang thay lông vs chimđang tụt lửa trưa có lửa)
thứ 2 :từ 10 sáng đến 12 h trưa (chim đang vô lủa hoặc chim có lửa)
thứ 3 :khi phơi nắng nếu nhà nhìu chim thì sao khoảng > 5 em ,cho nhìn thấy nhau hay treo hết lên,hay tưng em 1 ).mong các cao thủ vo chỉ giáo đàn em có ít kinh nghiệm

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Theo em treo nắng vào thời điểm nắng sớm là quan trọng nhất ! Nhưng do việc đi học buổi sáng nên chỉ cho phơi vào 11h30 trưa đến tầm 1h` là cho vào nhà! Tắm rửa!

cuong1984

Bác cũng như em.
Chim A Namkiet tuyen cho thế nào rùi Tiến?
Mình cũng nhờ tuyển 1 em nhưng ko hợp khí hậu nó vẫn xịt lắm.

tuanlv115

Hì cái này cũng khó . Mình cứ nắng lúc nào thì phơi thôi , Nắng gắt thì phơi tầm 1 tiêng còn nắng nhẹ thì phơi 2>3 tiếng tùy thời gian rảnh. Nhà nhiều chim thì mình nghĩ cứ phơi hết ra cho đỡ mất thời gian tất cả chim đc tắm nắng. Mùa này hà nội có nắng thì phơi tẹt mẹt luôn ^^>

xyz_badboy_xyz

Ngọc Thụ Lâm Phong
rảnh lúc nào e phơi lúc đó. nhưng thường xuyên là 11h-1trưa. Việc phơi nắng này cũng tùy người , vì như đứa bạn e làm văn phòng 1 tuần chỉ rảnh mỗi cn chim nhà nó hầu như rất ít phơi nắng tắm thì tuần 2 lần nhưng vẫn xung. Bên cạnh đó 1 ku khác nó phơi 12h-5h chiều thi chim căng tới mức cắn hư lông đuôi luôn

theo em phơi nắng có 2 tác dụng chủ yếu với chú chim
1 là hấp thụ vitamin D . ( nắng 6h30 đến 80h30 về mùa hè là đẹp nhất )
2 là giúp chú chim tơi lông,sảng khoái.không bị bó lông !
3.........thì em chưa nghĩ ra :)

chaomaomung

Còn mình thì sáng phơi một tí rồi xách vào treo lên,trưa về cho e nó tắm nắng xong rồi tắm nước vậy là xong hehe

cmtegiac

Còn mình thì sáng phơi một tí rồi xách vào treo lên,trưa về cho e nó tắm nắng xong rồi tắm nước vậy là xong hehe
được như bác thì nhất rồi, hiii. mấy con chim của em 1 tuần phơi nắng có 2 lần nên lông lá không được đẹp và chim cũng không căng được

tuannokia789

phơi nắng thì theo cách của mình thì phơi vào thời điểm từ 10h_12h cho tắm,nhiều chim thì để mỗi con một góc cách xa nhau cho chim đấu giọng luôn.

caube1002

phơi nắng buổi sáng rất tốt do đó phơi khoảng 1-2h buổi sáng, trưa phơi 30-40 phút nơi co nắng gắt.
chim đang thay lông phơi nắng buổi sáng thôi, chim tụt lửa vẫn phơi bình thường cả trưa và sáng. nhà nhiều chim nếu rộng treo mỗi con 1 nơi, nếu trật treo vài con cùng 1 chỗ cũng được ( với điều kiện chúng không đấu đá nhau)

Mr Cool

Theo mình, nếu có thời gian nên cho chim phơi nắng từ 7-9h để hấp thụ vitamin D, sau đó cho chim nghỉ đến 10-12h cho chim tắm nước rồi phơi nắng 30p để chim khô lông giúp chú chim tơi lông, đẹp lông. Đây là ý kiến của mình có gì sai sót anh em có thể bổ sung
Thân
Mr Cool

caube1002

Theo mình, nếu có thời gian nên cho chim phơi nắng từ 7-9h để hấp thụ vitamin D, sau đó cho chim nghỉ đến 10-12h cho chim tắm nước rồi phơi nắng 30p để chim khô lông giúp chú chim tơi lông, đẹp lông. Đây là ý kiến của mình có gì sai sót anh em có thể bổ sung
Thân
Mr Cool

theo em trước và sau tắm phơi 30p tốt hơn nhiều.

Quangminhptc

Ngoài bắc thời điểm này không có nắng cả tháng nay rồi các bác ạ, cho nên em dùng bóng đèn điện để phơi trong nhà

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
Ngoài bắc thời điểm này không có nắng cả tháng nay rồi các bác ạ, cho nên em dùng bóng đèn điện để phơi trong nhà
Bác này kỳ công nè! Ủng hộ 01 phiếu nè!
nuôi chim cái quan trọng là cái nắng không có nắng chim khoong sung ,theo các bạn phơi nắng như nào là thích hợp .
thứ 1: phơi 7h sáng đến 9h sáng (chim đang thay lông vs chimđang tụt lửa trưa có lửa)
thứ 2 :từ 10 sáng đến 12 h trưa (chim đang vô lủa hoặc chim có lửa)
thứ 3 :khi phơi nắng nếu nhà nhìu chim thì sao khoảng > 5 em ,cho nhìn thấy nhau hay treo hết lên,hay tưng em 1 ).mong các cao thủ vo chỉ giáo đàn em có ít kinh nghiệm

Bản thân em không cố định phơi bao nhiêu tiếng đồng hồ cả!
Thứ nhất tuỳ vào thời tiết, và thứ 2 tuỳ vào biểu hiện của chú chim, mỗi con chim cần lượng ánh nắng khác nhau. Có con mới phơi 30 phút là há hóc mồm, có con phơi cả buổi vẫn đứng xỉa lông!
Nên hãy theo dõi từng chú chim mà có thời gian phơi nắng cho từng con thích hợp!
Nhưng em phơi chim từ nắng sáng 7h cho đến 11h, tuỳ vào con sẽ mang con nào vô mát và con nào để lại phơi tiếp!

neo

tùy vào mỗi nơi và đei6ù kiện của mỗi người mà phơi
tốt nhất nên phơi sáng sơm hay hay sau 4 giờ chiều

hooligan001

Còn e thì cứ sáng sớm đem ra treo roi phơi nắng luôn đến 11h trưa thì đem vào tắm sau đó đem phơi nắng tiếp đến chiều cho tắm lần 2 roi chùm áo lồng cho chim ngủ Không biết như thế có đc ko mong các cao thủ chỉ giáo thêm cho

caube1002

Còn e thì cứ sáng sớm đem ra treo roi phơi nắng luôn đến 11h trưa thì đem vào tắm sau đó đem phơi nắng tiếp đến chiều cho tắm lần 2 roi chùm áo lồng cho chim ngủ Không biết như thế có đc ko mong các cao thủ chỉ giáo thêm cho
tắm nhiều như bạn chim tụt lửa, tắm 1 lần thôi. bỏ tắm lần 2 đi bạn. 5-6h chiếu thì chùm áo lông cho chim ngủ

Quangminhptc

Bác này phưi chim giống mấy bác thợ cắt tóc phố nhà mình, chim suốt ngày được ở mặt đường ngắm xe qua lại