Cám Chào Mào liệu có nhất thiết phải dùng Kì Tử???

hoangnguyen

Đọc những bài cám trên diễn đàn mà phân vân quá không biết có nên dùng hay không. Có loại có loại không nên loạn cả não. Các cao nhân có thể giải thích dùm em được không.
Chim em nuôi ở Huế

hieuhp

cần chứ kỉ tử giúp chim nhanh xung lại mạnh gân cốt sao lại không cần ? có cái hàm lượng cho thế nào cho nó phù hợp với lượng cám mà bác định làm thôi cái gì nhiều quá cũng không tốt

hoangnguyen

cần chứ kỉ tử giúp chim nhanh xung lại mạnh gân cốt sao lại không cần ? có cái hàm lượng cho thế nào cho nó phù hợp với lượng cám mà bác định làm thôi cái gì nhiều quá cũng không tốt
Em đang dùng công thức cám CADN@ không biết cho bao nhiều Kì Tử là hợp lí nữa

yeuchimhue

kì tử là dạng trái cây bổ xung những phần có màu đỏ cho chim đỏ hơn . cho ăn nhiều củng đc mà ít củng được , bác chủ ko thích xây nhuyễn vào cám thì cứ để riêng ra , cho ăn riêng mỗi ngày như cào cào thôi , mình củng ở huế, mới chơi chào mào khoản 7 năm thôi , bác cần gì thì pm riêng e , ae giao lưu , giúp đc gì mình giúp

hoangnguyen

kì tử là dạng trái cây bổ xung những phần có màu đỏ cho chim đỏ hơn . cho ăn nhiều củng đc mà ít củng được , bác chủ ko thích xây nhuyễn vào cám thì cứ để riêng ra , cho ăn riêng mỗi ngày như cào cào thôi , mình củng ở huế, mới chơi chào mào khoản 7 năm thôi , bác cần gì thì pm riêng e , ae giao lưu , giúp đc gì mình giúp
Cám ơn tiền bối đã chỉ dạy, nhưng cho ăn như Cào cào là như thế nào thế bác. Xay ra cho em nó ăn hay là ngâm nước rồi cho em nó ăn

N

namkiet

Guest
Nếu bổ xung kỉ tử nhiều thì chim sẽ bị phá vỉ, vì quá xung. tốt nhất là không nên cho ăn kỉ tử nhé.
Thân