Cám chào mào!

chim_den78

Như tiêu đề em muốn biết anh em org đã và đang dùng cám nào và cho kq tốt chim thay lông đẹp, cờ quạt nhiều.mình đang dùng cám tự làm theo ct của bác cmtegiac nhưng có thay đổi chút. Đang nuôi 2em mộc nên chưa đưa ra đc nhận xét. Mong ae cho ý kiến.

cám+chim + người chơi +may mắn mới ra cái cờ. Bạn có thể hỏi cmaotegiac xem bạn ý dùng cám thấy thế nào..

clark07

Như tiêu đề em muốn biết anh em org đã và đang dùng cám nào và cho kq tốt chim thay lông đẹp, cờ quạt nhiều.mình đang dùng cám tự làm theo ct của bác cmtegiac nhưng có thay đổi chút. Đang nuôi 2em mộc nên chưa đưa ra đc nhận xét. Mong ae cho ý kiến.
cám theo bác cmtegiac cũng ổn rồi bạn ah, bạn theo dõi con chim nết na thế nào, phân bón ra sao, chế độ dợt dãi ra sao, nếu đã tốt hết mà chim vẫn ko có thành tích gì đó là do con chim, không phải do cám, bác đừng quá lăn tăn vụ cám, như các bậc tiền bối đi trước nói tố chất con chim quyết định thôi

cachuaba

cám chim là vấn đề nan giải vô cùng.hix, muốn tìm cám tốt cho chú chim cưng mà khó quá. chúc ae dđ vui vẻ.

hoangnguyen

mỗi người có một bài cám riêng nên khó có thể biết chính xác là cám nào tốt cho chim cả ;)

tinhxa

muốn cờ quạt thì gian nan lắm bạn à,giờ đi thi toàn những chấm thi thiên vị,đi chỉ mất time thui ,nói chung là cứ ở nhà dợt dãi cafe thui ,nản về quy chế chấm thi rùi,

chim_den78

Ai cũng có bài cám riêng của mình nên mình muốn ae chia sẻ những mẻ cám mà ae làm cho chú chim yêu quý.

haohp

Mình hiện đang dùng cám Hiển. Dùng dc 6 tháng rồi, và cũng dc chụ giải rồi. Bạn thủ dùng xem sao.

Zen Zx

Đầu tư 20 "đồng" mua 1 con chim, đi thi kiểu j cũng có cờ, cám ăn loại nào cũng đc, ko pải lăn tăn.

phamkien25

Hôm này mình có tới coi ngta thi chim giải phong trào & mình có nghe ngta nói chim sắp đi thi ngta cho nó ăn cám kích..........mình gà chẳng biết cám kích là cám gì?

chim_den78

Điều chim đi thi lại là chuyện khác. Những ae mà đã đi thi có cờ quạt ko chia sẻ kinh nghiệm đâu. Mình nge nói cám kich là cám của thái lan. Ko biết có đúng ko nhỉ?