Cám HBK số 1 dành cho chào mào

chaomaohu3

Ae nào đã và đang dùng cám HBK số 1 dành cho chào mào rồi thì cho em xin ý kiến ạ . cám có tốt k . cần bổ sung mồi tươi . tắm táp như thế ào ạ ... tks ae trước nhé.

chaomaopr

mình đã đọc và có cmt ở toppic bạn . nhưng ý của mùnh là hỏi về hbk số 1.

bạn đọc kỹ chưa? trong đó có bàn về cám số 1 luôn rồi đó. túm lại cám số 1 thì cứ dùng bình thường thôi ko vấn đề gì cả

thaiquang77

Số 1 của HBK là sản phẩm chủ lực của hãng đó bạn! Giá rất tốt chỉ 40k/gói 200gr. Nuôi quanh năm lông lá đẹp đít đỏ và chim khỏe mạnh lửa củi tốt. Điển hình là chế độ nuôi của các ae nhiều thành tích toàn xoay quanh số 1 thôi đó bạn, chú chim ăn Siêu cup Miền Nam và Bắc cũng dưỡng thật kỹ bằng số 1 và ép căng lúc gần thi bằng cám 2 nếu hiểu độ nhạy cám của chú chim! Ae nào cần chia sẻ gì cứ mạnh dạn inbox fb HBK sẽ tư vấn cực kỳ nhiệt tình đó ...

thaiquang77

Mình dùng cám Hiển 3 năm rồi mà, thành tích cũng chút chút! Hi vọng những chia sẻ của mình với ae cần tư vấn không gây phiền hà gì chứ?

quangphucmobile90

mình cũng đang sử dụng cám khá tốt. sài số 1 cho bổi hoặc chim đấu giàn thi đều tốt. còn số 2 nóng qua. tùy theo cơ đia con chim bạn chăm và quan sát để điều cám tốt nhất pha số 1 và số 2.

chaomaohu3

mình cũng đang sử dụng cám khá tốt. sài số 1 cho bổi hoặc chim đấu giàn thi đều tốt. còn số 2 nóng qua. tùy theo cơ đia con chim bạn chăm và quan sát để điều cám tốt nhất pha số 1 và số 2.
tks ae đã góp ý . suy nghĩ của bác rất giống em.

thaiquang77

Mình có 1 cách dùng số 2 rất hiệu quả! Khi chú chim đang có thái độ tốt với chế độ 100% cám 1 hoặc 30/70 hoặc 50/50 thì sát ngày thi hoặc dợt dãi trước 4 ngày mình chuyển cho chim ăn 100% cám 2 sẽ khiến chim được thúc thêm lượng đạm đẩy chim chơi lực hơn (Kết hợp gđ này thúc thêm mồi tươi nữa. Sau khi thì mình lại xả về chế độ nuôi bình thường!

lowschool

Chim nhà em trước cũng cho cắn Hiển 2 nhưng chắc nhiều chất quá nên bị đi ngoài mãi không chữa được nên đổi về 1, đổi về 1 ăn vẫn hơi nát nên thôi giờ dùng hưng cđ luôn rồi, giá vừa tầm mà đường ruột con chim nó được ổn đinh, khi căng sẽ căng bằng chế độ tập lực và phơi nắng nên khỏi lo về cám bã thúc chim nữa.

longteo48

tks ae đã góp ý . suy nghĩ của bác rất giống em.
tùy cơ địa chim của b nha. thường thì cho ăn cám 1 đến khi bổi thay xong lông sau đó trộn tỉ lệ cám 2 từ 30%-50% so với cám 1. cũng có một số nghệ nhân đã từng đạt nhiều giải điều cám chỉ dùng cám 1 quanh năm và trước khi thi 1 tuần vô cám 2 tỉ lệ 30-50% sau thi trở về chế độ ăn cám 1bth. nhớ kết hợp mỗi ngày 1 miếng trái cây nhé. đổi loại phong phú cho chim có bộ lông đẹp, khi cho ăn hbk thì ít mồi tươi cũng được vì cám khá nhiều đạm rồi. kết hợp tắm nắng tắm nước nữa là ok. chúc thớt chim cò căng cứng nha. khkh

Trantrongkim

Đc anh em phần đông đánh giá cám 1 HBK đạt gần như chuẩn nhất trên thị trường. Cám giải quyết đc nhiều vấn đề như phân khô, thay lông đẹp, đít và má đỏ rực, chim thay lông xong dùng cám 1 cũng lên lửa thi đấu.
Cám 2 thì phần đông anh em nhận xét là hơi bốc, chim lên lửa nhanh và dễ đánh nhau. Loại này dùng cho chim chậm lửa và có thể ăn pha với cám 1 để chim lên mà không bị quá rực.

nguyenducminh

cám Hiển 1 dùng cho chào mào quanh năm ok, lông lá đẹp căng đều, phân đẹp, bổ sung đều hoa quả hàng ngày, mồi tươitắm táp hàng tuần, rất ok

trinhvantu

mình cũng dùng cám 1 của Hiển, thấy ok, cám 2 hơi nóng, chim nhảy sục,tốn tiền hoa quả, tắm táp :rolleyes: