Cám Nam Đà Nẵng-Bản Lĩnh Chim Đấu Giàn.

Bài viết này Đức Qn xin viết vài dòng chia sẽ thông tin về loại cám tốt mà Đức QN đang mua về dùng cho giàn chim cưng của nhà Đức đến ae diễn đàn.

Xoá hình ảnh sản phẩm vì phạm quy

Tối nay, Đức qn "bỗng dưng" nhìn lại những thành tích của các chiến binh Chào Mào mang về cho Đức trong khoản thời gian dùng thử và đổi sang dùng cám Nam Đà Nẵng. Đức qn nghĩ đây là một trong những loại cám tốt giành cho Chào Mào nên chia sẽ thông tin đến Ae.

Thôi thì nhân tiện cho Đức Qn được khoe khoan những thành tích nhỏ-những động lực để theo đuổi đam mê tí, Ae có thể chém Đức vô tư ,chém để Đức...gắng sức sưu tầm thành tích để ...không sợ ae chém nửa. hehe

Và với giàn chim nhà nào cũng ché đè ché đạp đủ kiểu và siêng năng đạt giải ở các hội thi, điều đó nói lên chất lượng của loại cám này đã đạt chuẩn cho Đức Qn, Đức QN có thể mua về cho chim ăn không suy nghĩ hay phân vân gì nửa. Khỏi tốn công làm cám như trước.

Cuối cùng, ở sự chia sẽ về loại cám tốt, nhưng Đức vẫn muốn nói đôi lời, Cám chỉ là dưỡng chất phụ trợ cho thể chất con chim-còn nết đấu và bản lĩnh như thế nào là bản năng và tố chất của nó đã có sẵn.

Thân chào!
Đức QN.

Nhắc nhở : thành viên Đức QN đã vi phạm nội quy diễn đàn khi đưa hình ảnh bao bì sản phẩm vào bài viết.

Sửa bởi Amin:

noucamp98960

Cám này nghe cũng có tiếng nhưng phân phối chưa dc rộng rãi lắm. Minh o Vũng tàu chac fai lên Bien hòa mới có nguồn cám này.

King Bird

về cơ bản chim của Đức đã là con chim hay rồi :D
Nên về vấn đề dinh dưỡng chỉ cần đủ cho nó là nó có thể chơi.
Còn bứt phá toàn diện 100% ko thì phải chờ 1 thời gian nữa. vì ko phải 3 4 tháng là hiểu hết được hoàn toàn :)

về cơ bản chim của Đức đã là con chim hay rồi :D
Nên về vấn đề dinh dưỡng chỉ cần đủ cho nó là nó có thể chơi.
Còn bứt phá toàn diện 100% ko thì phải chờ 1 thời gian nữa. vì ko phải 3 4 tháng là hiểu hết được hoàn toàn :)
cảm ơn bạn về ý kiên khiến đức hơi phồng mũi. đức dùng cám này được hơn nửa năm rồi bạn ak.
Còn đối với đức, khi đức đổi cám mới, nếu chim bực phá lửa 100% ngay trong những ngày đầu là đức sẽ đánh giá thấp loại cám đó King Bird ak.

chaomao86

Bài viết này Đức Qn xin viết vài dòng chia sẽ thông tin về loại cám tốt mà Đức QN đang mua về dùng cho giàn chim cưng của nhà Đức đến ae diễn đàn.

Tối nay, Đức qn "bỗng dưng" nhìn lại những thành tích của các chiến binh Chào Mào mang về cho Đức trong khoản thời gian dùng thử và đổi sang dùng cám Nam Đà Nẵng. Đức qn nghĩ đây là một trong những loại cám tốt giành cho Chào Mào nên chia sẽ thông tin đến Ae.

Thôi thì nhân tiện cho Đức Qn được khoe khoan những thành tích nhỏ-những động lực để theo đuổi đam mê tí, Ae có thể chém Đức vô tư ,chém để Đức...gắng sức sưu tầm thành tích để ...không sợ ae chém nửa. hehe

Và với giàn chim nhà nào cũng ché đè ché đạp đủ kiểu và siêng năng đạt giải ở các hội thi, điều đó nói lên chất lượng của loại cám này đã đạt chuẩn cho Đức Qn, Đức QN có thể mua về cho chim ăn không suy nghĩ hay phân vân gì nửa. Khỏi tốn công làm cám như trước.

Cuối cùng, ở sự chia sẽ về loại cám tốt, nhưng Đức vẫn muốn nói đôi lời, Cám chỉ là dưỡng chất phụ trợ cho thể chất con chim-còn nết đấu và bản lĩnh như thế nào là bản năng và tố chất của nó đã có sẵn.

Thân chào!
Đức QN.
Thành tích của những chú chim của anh khá ấn tượng!

Sửa bởi Amin:

King Bird

cảm ơn bạn về ý kiên khiến đức hơi phồng mũi. đức dùng cám này được hơn nửa năm rồi bạn ak.
Còn đối với đức, khi đức đổi cám mới, nếu chim bực phá lửa 100% ngay trong những ngày đầu là đức sẽ đánh giá thấp loại cám đó King Bird ak.
:D Dục tốc bất đạt. các cụ nói cấm có sai mà :)

Mickeycm.batoqn

Cám này sao mang tên 1 nhân vật cựu Mod diển đàn vậy nhỉ.
Cám chỉ quyết định 30% thôi 70% còn lại thuộc về tố chất con chim và cách chăm đều tay của người chủ,dù cám đó có lên đến hàng triệu thì với cách chăm lúc nắng lúc mưa thì củng ko quyết định dc.
Nên AE nào chơi chim củng đừng lăn tăng cám quá,nhiều lúc thấy cám mình đang chăm có lửa chơi tốt lại quyết định đổi cám Với 1 Suy Nghĩ Đó là Lòng Tin Vào thuốc thì chỉ hại con chim.Cứ nghĩ thuốc tốt thì bớt bịnh đó gọi là tin vào Thuốc nhưng thực chất ko như vậy.vấn đề nó có hợp với cơ địa con chim ko.
Dù sao củng cảm ơn Đức đả chia sẻ cho AE loại cám để Tham Khảo

hantrunghieu

Cám chỉ quyết định 30% thôi 70% còn lại thuộc về tố chất con chim và cách chăm đều tay của người chủ,dù cám đó có lên đến hàng triệu thì với cách chăm lúc nắng lúc mưa thì củng ko quyết định dc.
Nên AE nào chơi chim củng đừng lăn tăng cám quá,nhiều lúc thấy cám mình đang chăm có lửa chơi tốt lại quyết định đổi cám Với 1 Suy Nghĩ Đó là Lòng Tin Vào thuốc thì chỉ hại con chim.Cứ nghĩ thuốc tốt thì bớt bịnh đó gọi là tin vào Thuốc nhưng thực chất ko như vậy.vấn đề nó có hợp với cơ địa con chim ko.
Bài viết của a rất hay.chim dở thì có cám gì cũng vậy mà. Theo e 40% tố chất .30% cám và 30% cách chăm sóc

Trung Arc

Hoàn toàn đồng ý với suy nghĩ của a.

Mình cũng không rõ về bác Nam Đà Nẵng lắm. Hoàn toàn đồng ý kiến của Mickeycm.batoqn .

"Cám chỉ quyết định 30% thôi 70% còn lại thuộc về tố chất con chim và cách chăm đều tay của người chủ,dù cám đó có lên đến hàng triệu thì với cách chăm lúc nắng lúc mưa thì củng ko quyết định dc."

xellosak

mình nhớ ko nhầm trước anh Chéc cũng có post giới thiệu loại cám này hay sao ý
50k/bịch

minhche17

chim nhà Đức căng quá.......
bảng thành tích ngưỡng mộ quá!!!!!!
chúc mừng!!!!!!

thaiduykha

cám chỉ quyết định 30% còn lại tố chất của con chim chiếm 70%, con chim hay cho ăn cám gà con nó vẫn đấu tốt, con chim dở có cho ăn cám trộn yến nó vẫn dở là dở. Quan trọng nhất là mình phải chăm đều tay ổn định

dovan

mình cũng đang dùng từ thời chưa sản xuất đại trà và có bao bì nhãn mác thế này, thấy thay lông lên màu lưng, mào đen, đít đỏ tươi. Chim vô lửa không nhanh lắm nhưng vô thì k có tụt sảng. Đi làm nhiều, chăm chim không đều tay nên mới chỉ có 1 top 20 thôi, hi vọng mùa sau sẽ khởi sắc hơn!

lamgiadat

Thân chào!
Đức QN.
ở saigon mua cám này ở đâu vậy máy bác?em mua vài bịch cho ăn thử xem?

Sửa bởi Amin:
mình nhớ ko nhầm trước anh Chéc cũng có post giới thiệu loại cám này hay sao ý
50k/bịch
Giá thành 50/bịch 2 lạng đúng rồi bạn.

chim nhà Đức căng quá.......
bảng thành tích ngưỡng mộ quá!!!!!!
chúc mừng!!!!!!
Cũng gặp may mắn nhiều nên được vậy thôi bác minhche17 ak

nghe nói đã thích rồi
thích nhưng cần kiểm nghiệm, cần áp dụng chế độ thử ở mọi loại cám đối vs giàn chim nhà bạn, k phải con nào cũng hợp cám hay cám dùng cho con nào cũng tốt đâu.
thân.