Cám và Mồi tươi cho chim thay lông

nguyenminhhoang

tình hình là e đang nuôi 5 chú, đang thay lông hết. hàng ngày e cho mỗi con ăn khoảng 3,4 con cào cào. 1 tuần 1 lần trứng kiến buổi sáng,trái cây như chuối thì lúc nào cũng có. nhưng có tình trạng ăn mồi tươi rồi thì nó bỏ cám. ăn ít lắm, a/e trên diễn đàn vui lòng cho e hỏi chim bỏ cám như vậy có tốt không.nên bớt cho ăn cào cào hay vẫn như vậy. e đang dùng cám vương việt anh xanh. thân! :(

PhamGia0811

bạn cho e nó ăn ít trái cây thui . sang thì ko cho ăn cào cào or trái cây . e nó đói sẽ tự ăn cám . tầm 10h bạn cho ăn vài con cào cào . chiều thì tắm tầm 3 4h bỏ ít trái cây vào cho e nó ăn . cũng có thể cho ăn buổi trưa . cho it thôi rùi căn tg bỏ ra .

nguyenminhhoang

cảm ơn anh phamgia0811 nhiều nha nhưng e đi làm hành chánh 8h-17h mới khổ chứ. chắc e sẽ theo lời a. nhưng cào cào và trái cây nên cho ăn buổi chiều vậy. cảm ơn a nhiều

boygl88

sáng cho ăn cám, trưa về tắm rửa cho vài con cào cào rồi treo hoa quả là ok mà bạn

nhatthang-tb

Nếu bn dùng cám vương việt anh thì cứ cho trái cây mồi tươi đều vào k vấn đề gì đâu chim ra lông sẽ mướt thôi

phamkien25

tình hình là e đang nuôi 5 chú, đang thay lông hết. hàng ngày e cho mỗi con ăn khoảng 3,4 con cào cào. 1 tuần 1 lần trứng kiến buổi sáng,trái cây như chuối thì lúc nào cũng có. nhưng có tình trạng ăn mồi tươi rồi thì nó bỏ cám. ăn ít lắm, a/e trên diễn đàn vui lòng cho e hỏi chim bỏ cám như vậy có tốt không.nên bớt cho ăn cào cào hay vẫn như vậy. e đang dùng cám vương việt anh xanh. thân! :(
Chim đang thay lông rất cần nhiều chất đạm như là cào cào & trứng kiến theo mình thấy mỗi ngày có 3 -4 con là ko đủ đâu. Hiện tại nhà mình còn 1 chú đang rớt lông mình cho 1 bịch 1 ngày cào cào lựa.

Pleikupho

nói chứ nuôi 1 chú mà chăm tốt mồi tươi đầy đủ thì 1 mùa thay lông nó ăn cũng khối tiền.hihi, vì vậy nên chọn con chim cho đáng mà nuôi.hihi
Mình chăm 4 con. 1 mùa thay lông trung bình 1 ngày 20K
4 bì cào cào (20K), chưa tính trái cây và cám

buwa2106

Bạn ở HN thì qua m cho ít cám, chim thay lông tầm 1,5-2 tháng là xong. Mồi tươi cho ăn chiều rồi cho đi ngủ chim sẽ ra lông nhanh

Aries_Duy

Nhà e có 1 con đang thay lông ngày nào cũng 1 trái bình bát dây, cào cào 2 ngày/ 1 lần mỗi lần cỡ 10 con cào cào, Cám thì ngày nào cũng chém hết 2 muỗng cafe đầy...... Nuôi có 1 mình nó mà nghèo lun a ah. e đang tìm cách cho nó ăn ít lại chứ kiểu này sinh viên ăn mì gói nuôi chim quá :rolleyes:

thai

mình thì chỉ có thể cung cấp cho em nó những tốt nhất trong khả năng của mình @@

nguyenminhhoang

vì lòng đam mê với chim của chúng ta. chúc anh/ em có được những chú chim đẹp và hay để không phải uổng công chăm sóc. d(^ ^)b

johnmn

Chim đang thay lông rất cần nhiều chất đạm như là cào cào & trứng kiến theo mình thấy mỗi ngày có 3 -4 con là ko đủ đâu. Hiện tại nhà mình còn 1 chú đang rớt lông mình cho 1 bịch 1 ngày cào cào lựa.

Con nhà mình thì nó lười ăn cào cào kinh khủng. 1 tuần cho ăn một lần mà mỗi lần nó cũng chỉ ăn vài con. bỏ đi 80% luôn. nên mình cho ăn cám Hiển số 1, với trái cây. Với dân đi làm hành chính thì khó chăm theo kiểu giờ giấc lắm...

johnmn

Nhà e có 1 con đang thay lông ngày nào cũng 1 trái bình bát dây, cào cào 2 ngày/ 1 lần mỗi lần cỡ 10 con cào cào, Cám thì ngày nào cũng chém hết 2 muỗng cafe đầy...... Nuôi có 1 mình nó mà nghèo lun a ah. e đang tìm cách cho nó ăn ít lại chứ kiểu này sinh viên ăn mì gói nuôi chim quá :rolleyes:

hahaha! ăn như trư bát giới vậy. Mình chưa thấy con nào thay lông ăn nhiều vậy. Nhung biết đâu nó ăn nhiều..khỏe chim. sau khi thay lông thì củi lửa như động cơ máy bay thì sao. Chẳng bù cho con nhà mình. Ăn như tiểu thư vậy...mua 1 bịch cám Hiển 2lang nó ăn gần 2 tháng. mà nó quăng cám ra đáy lồng cũng hết 30% roi...

truongthuy

mình chăm chim thay lông thì cào cào cho ăn k han chế (nhà nuôi 6 chú,3 ngày đi chụp cc 1 lần,chưa bao giờ mua cc)có con ngày ăn 40 con cc mà vẫn còn thèm.có con bỏ vào 5 con nó quăng hêt 3.con nào ăn được cc nhiều thì lông thay nhanh.chú chim ăn ngày 40 con cc của mình vừa thay lông xong 2 tháng đã lấy đươc cái cờ nho nhỏ

ThanhTung

Kinh nghiệm của mình thì 1 tuần bạn nên cho ăn 2 lần là tốt,cào cào thì rất tốt nhưng nó cũng có mặt trái của nó