Có anh nào biết cách trị dứt điểm bệnh ho của chào mào không?

buondibui

Khoản hơn 2 tháng trước em có mua một chú chào mào ở ngoài bịnh định, chim chơi cánh đẹp và ra giọng rất hay.Hai tuần đầu đem về nhà mới chim bị lạ lồng ko chịu tắm nên ngày nào em cũng để phơi nắng khoản hơn nữa tiếng thì chim đã biết tắm mà lại bị ho khẹc khẹc. Em lên mạng tìm tòi cách chữa đủ thứ từ dùng hàng tím đến thuốc kháng sinh mà chim vẫn còn bị ho hơn tháng nay không hết. Anh nào đã từng chữa thành công rồi thì chỉ giúp em với.

minhmang

Con mồi của mình kung gặp trường hợp tương tự ,uống thuốc mãi k khỏi

bin_ballad

Bác mua si rô ho của trẻ em pha loãng với nước cho nó uống đảm bảo ok luôn. Mà mới đầu nên dùng 2 cóng, một cóng nước, một cóng thuốc. Thông thường thì nó sẽ uống cóng có thuốc vì có vị ngọt. Nhưng cũng nên đề phòng một vài chú không thích.

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
Bác mua si rô ho của trẻ em pha loãng với nước cho nó uống đảm bảo ok luôn. Mà mới đầu nên dùng 2 cóng, một cóng nước, một cóng thuốc. Thông thường thì nó sẽ uống cóng có thuốc vì có vị ngọt. Nhưng cũng nên đề phòng một vài chú không thích.
Em có 01 em đang khàn và tắt tiêng do lúc đầu ngỡ cảm lạnh nên cho uống mật ông và trùm lồng nhưng hơn tuần không khỏi. Hôm qua mình mua siro ho trẻ em về pha uống, sáng nay đã nghe được tiếng em nó nhưng còn khào khào. Bác nên áp dụng như cách của bác bin_ballad!

N

namkiet

Guest
Khoản hơn 2 tháng trước em có mua một chú chào mào ở ngoài bịnh định, chim chơi cánh đẹp và ra giọng rất hay.Hai tuần đầu đem về nhà mới chim bị lạ lồng ko chịu tắm nên ngày nào em cũng để phơi nắng khoản hơn nữa tiếng thì chim đã biết tắm mà lại bị ho khẹc khẹc. Em lên mạng tìm tòi cách chữa đủ thứ từ dùng hàng tím đến thuốc kháng sinh mà chim vẫn còn bị ho hơn tháng nay không hết. Anh nào đã từng chữa thành công rồi thì chỉ giúp em với.
Chào bạn, bạn cứ bình tĩnh và yên tâm về chú chim của mình nhé.
Bạn mua cam về cắt 1/4 quả cam cho ăn nhé. ăn thường
xuyên .chắc khoảng 2 tháng sẽ hêt.Nếu mình ko nhầm cũng có thể do cám xay mịn quá, nếu cám mịn quá thì nên đổi cám
Trùm áo lồng lại cho chim nghỉ ngơi.
Vài lời chia sẻ.
Thân Tuấn

buondibui

Chào bạn, bạn cứ bình tĩnh và yên tâm về chú chim của mình nhé.
Bạn mua cam về cắt 1/4 quả cam cho ăn nhé. ăn thường
xuyên .chắc khoảng 2 tháng sẽ hêt.Nếu mình ko nhầm cũng có thể do cám xay mịn quá, nếu cám mịn quá thì nên đổi cám
Trùm áo lồng lại cho chim nghỉ ngơi.
Vài lời chia sẻ.
Thân Tuấn
Em đang cho chim ăn cám Jumbo anh. Để em thử cách của anh xem sao. thanks anh