có bác nào biết về dòng chào mào phước sơn không chỉ giáo cho thằng em với

hotboydn2

số là em về quê đại lộc vô nhà ông anh chơi ỗng có 2 em chào mào , em năn nỹ mua lại đc nhưng chưa bao giờ chơi dòng này nên xin mấy anh em chỉ giáo , không bít cách đấu đá và giọng sổ của dòng này ra sao và làm sao mà phân biệt đc

ncmask86

bạn quay clip hoặc hình ảnh gì đó mọi người dễ "phán" hơn. tiện thể chiêm ngưỡng luôn

mecm

bạn có thể đăng clip cho ae đánh giá,và nói rõ ps thuộc tỉnh nào

SơnVân_Tn1

Em trước cũng nuôi 1 con phước sơn .Chim của huyện phước sơn- Quảng nam .Chúc anh có chim hay

haihuynh

Phước sơn có giọng đặc trưng là bìu ( kiểu như giọng trìu của tm ) và giọng nẹt to - Đa phần chim ps bóng bộ rất đẹp - giọng ổn định - chim mới về tầm 2 ngày thì ra cánh và thái độ rất tốt :)
giọng tùy theo độ lửa của mộc khi bắt vào - ra tầm 6 7 8 vs rất hay nối giọng - mình đã test thử 10 chú cách đây hai tháng và có thể nói là ổn .
- khuyết điểm - lúc mới về giọng hơi nhỏ . nhưng tầm 1 2 tuần sau chim tỉnh táo thì ra giọng lớn lên lần :D
p/s : mình mới thử dòng này cách đây 2 tháng - nói chung Phước Sơn cũng là dòng chim hay nhưng ít người biết đến :D
Đôi lời góp ý
thân

Sửa lần cuối:

hotboydn2

Phước sơn có giọng đặc trưng là bìu ( kiểu như giọng trìu của tm ) và giọng nẹt to - Đa phần chim ps bóng bộ rất đẹp - giọng ổn định - chim mới về tầm 2 ngày thì ra cánh và thái độ rất tốt :)
giọng tùy theo độ lửa của mộc khi bắt vào - ra tầm 6 7 8 vs rất hay nối giọng - mình đã test thử 10 chú cách đây hai tháng và có thể nói là ổn .
- khuyết điểm - lúc mới về giọng hơi nhỏ . nhưng tầm 1 2 tuần sau chim tỉnh táo thì ra giọng lớn lên lần :D
p/s : mình mới thử dòng này cách đây 2 tháng - nói chung Phước Sơn cũng là dòng chim hay nhưng ít người biết đến :D
Đôi lời góp ý
thân
chuẩn ghê . hôm nào rảnh mình quay clip cho anh em chém