Có bác nào xài cám Indo này chưa..cho xin ý kiến.

johnmn

Hôm nay ra tiệm chim...hỏi mua cám Hiển Bảo Khánh nhưng họ không có. Họ giới thiệu loại cám nhập từ indo này. Nhìn bề ngoài thì khá đẹp..loại cám này có 3 cấp: thay lông, nuôi hàng ngày, và cám cho chim đấu.
Khi mở ra thì mình thấy cám không thơm, ...nếu ko nói là có mùi hơi hôi..hơi cũ. hạt cám có 2 màu xanh và đỏ trộn đều
Anh em nào đã từng sử dụng cho con chim yêu của mình thì cho mình xin ý kiến nhé.

TVC

Up cho anh em nào biết. Lần đầu tiên nhìn thấy cám này!

johnmn

Hix! không ai dùng cám này sao? tình hình chắc phải đổ cho gà mất thôi.

tan1

cám nầy bán củng lâu rồi,các loại kia mình không biết,nhưng mùa thay lông vừa rồi có xài cho 1 em thay lông bằng cám thay lông thấy rất tốt,lông mịn , dítđỏ.

johnmn

cám nầy bán củng lâu rồi,các loại kia mình không biết,nhưng mùa thay lông vừa rồi có xài cho 1 em thay lông bằng cám thay lông thấy rất tốt,lông mịn , dítđỏ.

Thanks! cám bạn dùng có thơm không? sao cám mình xài nó có mùi như cám cũ vậy. mặc dù ngày SX mới tháng 9/2014. mới thử vài ngày nhưng chim mình có vẻ không khoái cám này.

chaomao cui

Thiếu gì chổ bán cám bạn ơi. Dùng cái nào rõ ràng nguồn gốc, quen thuộc vẫn hơn bạn ah.

tan1

cám không có mùi thơm, như bị mốc vậy, nhưng không vấn đề gì, chim ăn ít nếu dùng cám nầy, ăn ít nhưng khỏe,thay lông tốt.

johnmn

cám không có mùi thơm, như bị mốc vậy, nhưng không vấn đề gì, chim ăn ít nếu dùng cám nầy, ăn ít nhưng khỏe,thay lông tốt.

đúng là như thế. cám có mùi như để lâu bị mốc vậy. cho ăn vài bữa thấy chim biếng ăn..nên ko dám cho ăn nữa. Tìm Hiển Bảo Khánh ở Thủ Đức mà ít cửa hàng bán quá.

tan1

nếu bạn ở thủ đức thì đến tiệm chim gần ngả 3 đường hiệp bình với tam bình sẻ có bán cám HBK.

T

thuykieulsc

Guest
Hôm nay ra tiệm chim...hỏi mua cám Hiển Bảo Khánh nhưng họ không có. Họ giới thiệu loại cám nhập từ indo này. Nhìn bề ngoài thì khá đẹp..loại cám này có 3 cấp: thay lông, nuôi hàng ngày, và cám cho chim đấu.
Khi mở ra thì mình thấy cám không thơm, ...nếu ko nói là có mùi hơi hôi..hơi cũ. hạt cám có 2 màu xanh và đỏ trộn đều
Anh em nào đã từng sử dụng cho con chim yêu của mình thì cho mình xin ý kiến nhé.

Cám có 2 màu là màu vàng và màu xanh ạ. Loại anh đang dùng là cám dùng cho giai đoạn ăn hàng ngày, bổ sung chất dinh dưỡng sau khi thay lông xong. Cám có màu vàng của sâu khô, các loại thảo dược thiên nhiên, màu xanh của rong biển giúp lông bóng mượt.
Mùi sản phẩm khác với các loại cám kahcs vì thành phần khác thôi anh à( mùi của thảo dược). Quan trọng là chim ăn thế nào và kết quả ra sao thôi anh. Chúc chú chim của anh đạt phong độ tốt nhất ạ.