Có chăng dòng chim trung mang đã suy kiệt ? Mất gốc?

quangmai

tuyệt chủng đâu mà tuyệt chủng...bác mình là dân trung mang xã 3 nè....hôm trước mình lên thấy ổng nuôi cả bầy chim trung mang....ma xin ổng chẳng cho...ổng rủ đi rình bầy trung mang...2 bác cháu đi thấy 1 bầy..thế là 2 bác cháu đi theo bầy chim đó suốt ngày trời....tôi đến nó vào rừng ngủ..2 bác cháu đi theo...dùng lưới bắt được 32 con...thế là đêm đến phải ngú trong rừng..không dám đêm chim ra vi sợ bị bắt...sáng hôm sau...ai đòn ma nhanh thật.. kiểm lâm biết chuyện.bao vây khắp nơi..dân khăp vùng đều biết tin.sau đó có ông nào dưới đà nẵng lên tra? 45trieu để mua bầy chim mà không bán..ông đó tức hay sao ma báo kiểm lâm chổ ẩn nấp trong rừng của mình.thế là kiểm lâm vào tóm gọn 2 bác cháu..phạt mỗi người 3 triệu..thả hết chim..ac.hix.

tosudoc

tuyệt chủng đâu mà tuyệt chủng...bác mình là dân trung mang xã 3 nè....hôm trước mình lên thấy ổng nuôi cả bầy chim trung mang....ma xin ổng chẳng cho...ổng rủ đi rình bầy trung mang...2 bác cháu đi thấy 1 bầy..thế là 2 bác cháu đi theo bầy chim đó suốt ngày trời....tôi đến nó vào rừng ngủ..2 bác cháu đi theo...dùng lưới bắt được 32 con...thế là đêm đến phải ngú trong rừng..không dám đêm chim ra vi sợ bị bắt...sáng hôm sau...ai đòn ma nhanh thật.. Kiểm lâm biết chuyện.bao vây khắp nơi..dân khăp vùng đều biết tin.sau đó có ông nào dưới đà nẵng lên tra? 45trieu để mua bầy chim mà không bán..ông đó tức hay sao ma báo kiểm lâm chổ ẩn nấp trong rừng của mình.thế là kiểm lâm vào tóm gọn 2 bác cháu..phạt mỗi người 3 triệu..thả hết chim..ac.hix.
nuôi 1 bầy trung mang ép giọng lên bán mìn cho bà con haaaaaaaaaa. ông kể như phim kiếm hiệp ấy nhỉ. Tôi là tổ sư dốc mà gặp ông tôi phải chào. Haaaaaaaaaaaaa

hoctrongoan

Tm mà bác làm 1 bầy 32 con... chẹp, tính sơ sơ mỗi con bỗi bây giờ cũng 2-3tr....bác làm giàu nhanh thật...Giờ mà gặp TM mái em cũng mua ;)

tutaicongtu

tuyệt chủng đâu mà tuyệt chủng...bác mình là dân trung mang xã 3 nè....hôm trước mình lên thấy ổng nuôi cả bầy chim trung mang....ma xin ổng chẳng cho...ổng rủ đi rình bầy trung mang...2 bác cháu đi thấy 1 bầy..thế là 2 bác cháu đi theo bầy chim đó suốt ngày trời....tôi đến nó vào rừng ngủ..2 bác cháu đi theo...dùng lưới bắt được 32 con...thế là đêm đến phải ngú trong rừng..không dám đêm chim ra vi sợ bị bắt...sáng hôm sau...ai đòn ma nhanh thật.. kiểm lâm biết chuyện.bao vây khắp nơi..dân khăp vùng đều biết tin.sau đó có ông nào dưới đà nẵng lên tra? 45trieu để mua bầy chim mà không bán..ông đó tức hay sao ma báo kiểm lâm chổ ẩn nấp trong rừng của mình.thế là kiểm lâm vào tóm gọn 2 bác cháu..phạt mỗi người 3 triệu..thả hết chim..ac.hix.
Bác này thiệt hay giỡn chơi đó :D

Pleikupho

bac cho e hoi lam sao de nhan biet dc chim nao la chim trung mang
Bạn à. Nếu bạn thích chơi chim thì cứ chim nào bác cảm thấy hót hay ( theo chính ý nghỉ của mình ) chiến giỏi thì cứ chơi . Đừng nghĩ đến chào mào TM mà Coi chừng Mìn đấy
thích cái câu của a này. e ko quan tâm là chim vùng nào, ko biết gia trị ra sao, nhưng chim mà hót và đấu mà mình cảm thấy hay là thích nhất