Có nên đầu tư em chim nuôi non chơi trường ko

Mickeycm.batoqn

Mình đang nuôi em chim non đả 3 Mùa.phong cách chơi đẹp.củng như một số người nói nếu muốn thành nghệ nhân chơi chim Mình phải đạt đến Chử NHẨN.tuy đả trải qua 3 Mùa lồng nhưng Mình chưa cho em này đi chơi Giàng
Thứ nhất sợ em nó tơ Mùa
Thứ 2 khi đêm chim non đi chơi sợ mọi ngươi dem Pha kêu chim nuôi non để chơi Cảnh Chứ chơi trường Gì.
Mong Anh em cho đôi lời góp ý nổi Lòng của Mình
Thân phương bảo

AngryBirds

Mai mang vào trường anh mày xem thử coi . Con chim non nuôi lên cũng có con hay con dỡ . Mua trước anh nuôi một cặp thả quanh nhà vui lắm ,rồi không biết nó đi theo đàn mất tiêu

NDV

Mình đang nuôi em chim non đả 3 Mùa.phong cách chơi đẹp.củng như một số người nói nếu muốn thành nghệ nhân chơi chim Mình phải đạt đến Chử NHẨN.tuy đả trải qua 3 Mùa lồng nhưng Mình chưa cho em này đi chơi Giàng
Thứ nhất sợ em nó tơ Mùa
Thứ 2 khi đêm chim non đi chơi sợ mọi ngươi dem Pha kêu chim nuôi non để chơi Cảnh Chứ chơi trường Gì.
Mong Anh em cho đôi lời góp ý nổi Lòng của Mình
Thân phương bảo
chim non đả 3 Mùa thì bạn nên cho đi cội đi, lần đầu đem đi nên tủ áo lồng lại or móc ở biên, thời gian dợt ít thôi để cho nó quen cội, ...

cmtegiac

bạn nuôi từ chim non lên tới giờ đã 3 mùa mà bạn chưa đi trường lần nào thì mình e rằng cũng gian nan với em nó. Điều bạn cần làm bây giờ là thử xách nó ra trường, trùm 1/2 áo xem chim có sợ sào, sợ cây cối và sợ người ở cội ko? Nếu vượt qua được bước này thì đỡ hơn nhiều. Sau đó mới đến đoạn kè lồng với những chú chim yếu

tinikonichiwa

Loving you Chào Mào
Nuôi 3 năm mà chưa đi giàn chắc chim chết nết nhà rồi.

Sửa lần cuối:

zinzinkute767

Các bác cho em hỏi má trắng đã đứng lồng thì cho em nó đi ra trừơng đc chưa.

Mickeycm.batoqn

bạn nuôi từ chim non lên tới giờ đã 3 mùa mà bạn chưa đi trường lần nào thì mình e rằng cũng gian nan với em nó. Điều bạn cần làm bây giờ là thử xách nó ra trường, trùm 1/2 áo xem chim có sợ sào, sợ cây cối và sợ người ở cội ko? Nếu vượt qua được bước này thì đỡ hơn nhiều. Sau đó mới đến đoạn kè lồng với những chú chim yếu
sáng nay đả thử nhửng tiêu chí của bạn nói nó đều hoàn thiện tốt,có 1 vấn đề duy nhất là em nó chưa có thái độ thi đấu,chỉ sổ vu vơ vài giọng,nhưng mào vẩn dựng có điều hơi xù lông(vấn đề này nan giải nè)

stada

Bạn phải treo xa dàn các chim khác, chim non ra dàn hay xù lông đứng cầu thấp lắm, đi vài bữa cho em nó quen thậm chí trùm lồng cũng vẫn được, khi cảm thấy ổn rồi kè với em nào yếu yếu mà thấy nó đứng cụp lại thì phải trùm áo lồng hoặc tách ra ngay nhé. Mình nghĩ không hẳn chim non ko hay mà tùy tố chất em nó và bạn nữa thôi. Chúc chú chim non nhà bạn khỏe mạnh.

Mickeycm.batoqn

Bạn phải treo xa dàn các chim khác, chim non ra dàn hay xù lông đứng cầu thấp lắm, đi vài bữa cho em nó quen thậm chí trùm lồng cũng vẫn được, khi cảm thấy ổn rồi kè với em nào yếu yếu mà thấy nó đứng cụp lại thì phải trùm áo lồng hoặc tách ra ngay nhé. Mình nghĩ không hẳn chim non ko hay mà tùy tố chất em nó và bạn nữa thôi. Chúc chú chim non nhà bạn khỏe mạnh.
cảm ơn nhửng lời chia sẻ chân thành của bạn,sẻ cố gắng dìu em nó lên từng ngày.Bản thân mình nhìn nhận em nó sổ tốt khi dc chim thầy kẹp ko có lổi giọng chỉ có tiếng duy nhất là hay quýt quýt quýt nhưng cái đó chỉ là tiếng chim gọi bầy.
thua 1 trận đấu ko có nghĩa là thua cả cuộc chiến.
mình củng ko nôn nóng gì hết,sẻ để em nó phát triển từ từ thôi

tanhoangkts

Chim non là chim ổ hay chim tơ má trắng vậy. Nếu chim ổ thì nuôi chơi giải trí không cơm cháo j được.
Còn chim tơ lên cố tố chất thì cứ chăm tốt không vấn đề j đâu. Hiện giờ theo mình biết chim thi đạt thành tích cao chim đa số từ chim tơ và chim lỡ tích lên .

Mickeycm.batoqn

Chim non là chim ổ hay chim tơ má trắng vậy. Nếu chim ổ thì nuôi chơi giải trí không cơm cháo j được.
Còn chim tơ lên cố tố chất thì cứ chăm tốt không vấn đề j đâu. Hiện giờ theo mình biết chim thi đạt thành tích cao chim đa số từ chim tơ và chim lỡ tích lên .
chim lở lên,mà nói như anh củng ko đúng có nhửng chú chim nuôi ổ lên vẩn chơi tốt.Có 1 chú nuôi non lên 4 mùa của ông anh thi 2 giải đều có cờ bạn à.Nó thuộc về bản chất nửa,và 1 sự đào tạo lâu dài trong 1 môi trường tốt.

stada

Theo mình nghĩ chim ổ lên còn đút ăn nếu nuôi không được j thì tại sao ngoài tiệm cứ đến mùa người ta cứ đến bắt ào ào, có khi xuất hiện mua không kịp đến lượt mình nữa. Quan trọng là cách chơi của mỗi người mà thôi. Mà bạn có chim má lỡ thì nên cho em nó thử sức chứ để đến 3 mùa thì lâu quá rồi đó bạn.

tanhoangkts

đa số chim non nuôi lên nước chơi không được bền vẫn có trường hợp đặt biệt có chú chơi rất tốt nhưng tỉ lệ thấp quá không hơi đâu bỏ công ra cho những hi vọng mơ hồ đó. Còn chim con nuôi lên có 2 cờ thì mình chưa thấy lần nào toàn thấy bổi và tơ lên thôi .

Mickeycm.batoqn

đa số chim non nuôi lên nước chơi không được bền vẫn có trường hợp đặt biệt có chú chơi rất tốt nhưng tỉ lệ thấp quá không hơi đâu bỏ công ra cho những hi vọng mơ hồ đó. Còn chim con nuôi lên có 2 cờ thì mình chưa thấy lần nào toàn thấy bổi và tơ lên thôi .
Chú này của ông Anh mộ đức.1 Lần giải 300 lồng tại md và 1 giải tại cafe 3 miền 120 lồng.Cái này Em nói có căn cứ Chứ ko phải xuông đâu Anh.

vô danh

Thât ra thì nuôi chim non lên khó khăn hơn nuôi bổi lên.
Thứ nhất khi chim đã thay lông hoàn chỉnh và đã co lửa thì điều quan trọng là phải cho em nó đi cội nhưng thời gian đầu thì phải trùm áo lồng từ lúc đi tới lúc về một cứ như vậy cho tới khi nào em nó hót lại trong lồng thì mở từ từ cho e nó nhìn thấy chiến hữu nhưng chỉ 5 phút thôi và treo cách 5m khi mở hết áo lồng là em nó chuẩn bi thay lông hết mùa 1 sang mùa sau vẫn tiếp tục như thế nhưng lúc này em nó đã tiến bộ rồi thì để dần xích lại cứ nhự vậy hết năm thứ 2 sang năm thứ 3 là có 1 chú chim chuẩn bị tham gia đấu trường biết bao nhiêu nói bấy nhiêu ko phải mấy bac bỏ quá.

Mickeycm.batoqn

Thât ra thì nuôi chim non lên khó khăn hơn nuôi bổi lên.
Thứ nhất khi chim đã thay lông hoàn chỉnh và đã co lửa thì điều quan trọng là phải cho em nó đi cội nhưng thời gian đầu thì phải trùm áo lồng từ lúc đi tới lúc về một cứ như vậy cho tới khi nào em nó hót lại trong lồng thì mở từ từ cho e nó nhìn thấy chiến hữu nhưng chỉ 5 phút thôi và treo cách 5m khi mở hết áo lồng là em nó chuẩn bi thay lông hết mùa 1 sang mùa sau vẫn tiếp tục như thế nhưng lúc này em nó đã tiến bộ rồi thì để dần xích lại cứ nhự vậy hết năm thứ 2 sang năm thứ 3 là có 1 chú chim chuẩn bị tham gia đấu trường biết bao nhiêu nói bấy nhiêu ko phải mấy bac bỏ quá.
cảm ơn nhửng chia sẻ của bạn,sáng nay đêm chim chơi thử treo xa thì thấy em nó sổ nhưng ko dày lắm,nhưng như thế là tiến bộ rồi,có công mài sắt có ngày nên kim thôi.

K

kotaro22

Guest
3 năm mà ko đi chơi thì hơi khó bác ạ, bác cứ cho ra giàn mini trc rồi tính sau

Pleikupho

mình có 1 con nuôi từ non lên chơi dàn thuộc loại khá, nhưng đang thay lông và bị hư lông trầm trọng. con này chủ trc là cậu mình ko đi trường bao h nhưng nó là con mồi ruột của ổng

Mickeycm.batoqn

còn này đúng là chơi trường chưa dc,nhưng làm mồi chơi chim rừng thì nó ché suốt.củng mừng là nó tiến bộ.
nếu nói chim con chỉ để chơi cảnh thì người thái và người việt mình ko việc gì nuôi sinh sản.