Có nên bỏ trái cây khi chim thi hót không các BÁC ! ?

shopthuhavd

Vấn đề là có một số AE khi đem chim đi thi thường không bỏ trái cây vào lồng cho em nó ăn khi thi thố, nhưng có một số AE thì lại thích bỏ trái cây cho em nó bồi dưỡng khi thi :D. Mong có một số lời khuyên từ các AE diễn đàn về vấn đề này ?.

Chào trân trọng !

hovaten

Moderator
Bỏ vào từ vòng đầu.

Đến hết vòng loại, sang vòng chọn thì lấy ra.

Mink

Không biết ý ae như thế nào, chứ riêng mình, đã nhiều lần gắn trái cây khi mang chim đi thi và không dưới 4 lần chim bị loại do xuống cầu mổ thức ăn. Cũng do đứng ăn quá lâu, tuy sau đó cũng đấu lại bình thường.

Mink

Bỏ vào từ vòng đầu.

Vâng, mình cũng quan sát và rút ra nhận định : Thông thường, chim hay xuống cầu ăn khi đến vòng 3 or 4. Nếu đến vòng chọn mà vô lấy ra, liệu làm như vậy Ban tổ chức có cho không Lăng.

Mink

Sao không để luôn hết cuộc thi mà phải vòng chọn lấy trái cây ra hả bác ?
Thân !
Đợi đến hết cuộc thì thì chim bạn đồng nghĩa với giải cao rồi còn gì và lúc ấy mọi việc đã xong, lấy hay không đâu còn quan trọng nữa :rolleyes:

Tâm Nano

Đại Sứ Chào Mào
Vấn đề cuả Long Shopthuhavd đưa lên rất là hay. Nhiều chú chim chơi hay nhưng vì mãi lo ăn uống theo bản năng nên bỏ đấu trong thời khắc quyết định, và đương nhiên sẽ bị loại xuống kkhi lỗi quá rõ. Theo mình, trước khi chim bước vào sàn thi đấu thì chủ nhân đã cho ăn uống tẩm bổ đầy đủ. Cho nên vấn đề thức ăn lúc đã lên giàn thi không còn quan trọng nưã, chỉ cần kiểm tra cho ít cám và nước đủ là khỏi bận tâm. Các chiến binh lúc đó chỉ tập trung mà chơi chứ không còn quan tâm đến ăn uống. Sau giờ thi nên tẩm bổ trái cây, cào cào cũng không muộn.
Vài chia sẽ cùng anh em. Chúc anh em gặp nhiều may mắn khi đi thi.
Thân chào, tinatino.

Bỏ vào từ vòng đầu.

Hành động bỏ trái cây vòng đấu bảng , tới vòng loại trực tiếp lấy ra thì mình thấy ko có đẹp chút nào, nếu ai cũng làm vậy thì ra sao nhỉ. Cái này BTC thi chim cũng lưu ý điểm này, có một số ae chơi chiêu này lắm. mình thì thấy ko đẹp

tanphattn

chiến lược chúng ta đặc ra cho chú chim đi thi là phải đấu chứ không phải ăn chư TRƯ BẮT GIỚI nên tốt nhất lấy trái cây ra trước cái đã.

shopthuhavd

Hành động bỏ trái cây vòng đấu bảng , tới vòng loại trực tiếp lấy ra thì mình thấy ko có đẹp chút nào, nếu ai cũng làm vậy thì ra sao nhỉ. Cái này BTC thi chim cũng lưu ý điểm này, có một số ae chơi chiêu này lắm. mình thì thấy ko đẹp

Pác nói cũng có lý, nếu ai cũng làm như vậy thì cuộc thi loạn lên mất, hjc hjc :(
Thân !

chimhue

nên bỏ cam hoăc vắt cam ra cóng trước đế chim uống vừa nhanh lại vừa có sức , chỉ có những con chim bỏ đấu ăn liên tục mới bị hạ chứ còn ăn nhanh lên đấu tiếp sao hạ nó dc , thử hỏi 1 cuộc thi từ 8h đến 1h trưa thì có con nào ko ăn mà đủ sức chơi ko ? riêng chúng ta nói chung , trọng tài nói riêng , chỉ đứng chơi còn phải ăn hay uống nước nói gi đến con chim đấu giữa nắng và mệt như thế

duydat2302

Bỏ vào từ vòng đầu.

Nếu đc như vậy thì ai chả bỏ,hoặc cho hoa quả vào thời điểm thích hợp...khác gì cơ cấu...chắc bạn thi ở nhà,nội bộ...thích chuyển lồng ở đâu thì để...