Có nên cho chào mào uống nấm linh chi

tinbmt1975

Chả là sáng nào em cũng nấu 1 ấm nấm linh chi để uống, sẵn tiện em cho em nó 1 cống nhỏ uống trong ngày, theo các bác có nên cho em nó uống không ?, em thấy em nó uống vẫn bình thường như khi cho nước, không biết uống thế em nó có sung hơn không?

vinhdq

Hệ tiêu hóa của người káhc với chim chủ thớt ơi, nếu uống mà sung thì mấy ông "điểu sĩ" trong đó có tui kể cả gan trời cũng mua cho uống.
Thân!

luongbinh

:rolleyes:Ước được làm chú chào mào nhà Bác quá, đời em chưa được uốn loại đó bao giờ!

thai

cũng tùy vào công dụng và nhu cầu của chim mà tận dụng bác àh @@

ducviet2510

Chả là sáng nào em cũng nấu 1 ấm nấm linh chi để uống, sẵn tiện em cho em nó 1 cống nhỏ uống trong ngày, theo các bác có nên cho em nó uống không ?, em thấy em nó uống vẫn bình thường như khi cho nước, không biết uống thế em nó có sung hơn không?
nhà bác vip thật, e cho uống mỗi nước lã mà e nó vẫn khỏe, bác cho uống nấm cẩn thận kẻo e nó chia tay bác thì bùn lắm bác chủ ơi :)

khanhnhi

Nấm Linh chi có tác dụng làm giảm và tan u bướu đó bác. mà nước đắng vậy làm sao chim uống đc hả bác.

TVC

Bác cứ thử nghiệm rồi chia sẻ kết quả với anh em nhé, biết đâu lại có 1 liều thuốc kích chim lên lửa, chơi như sấm sét và vô hại đến sức khỏe chim...

tinbmt1975

Nấm Linh chi có tác dụng làm giảm và tan u bướu đó bác. mà nước đắng vậy làm sao chim uống đc hả bác.
Bạn cho nấm vừa thôi, đừng nhiều nấm quá, không đắng đâu bạn, để thử một thời gian xem thế nào.

kennjdiep

Bác cưng chim vậy hehe nhưng e xin góp ý con chim có tố chất rồi thì cho ăn cám ba vì chăm qua loa nó cũng chơi nhưng đối con ko có tố chất bác có cho uống nhân sâm ngàn năm thì nó cũng chỉ bấy nhiu thôi.

vubaucat

đừng lạm dụng được rùi.bệnh thì trị ko bệnh lạm dụng ko tốt.uống cái đó căng lữa chưa được chứng nhận.nếu cái đó làm căng lữa thì anh là người xếp hàng thứ...rùi.có lẻ anh chưa chăm được con chim nhất định.đôi lời góp ý thân anh.

sonttt

Mình nghỉ thú chơi chào mào là niềm đam mê, nhưng không vì đam mê đó mà dùng thức ăn loại đắc tiền quá. Linh chi là loài nấm quý, bạn nên dùng cho người thì đúng ý nghĩa hơn.

tinbmt1975

Mình nghỉ thú chơi chào mào là niềm đam mê, nhưng không vì đam mê đó mà dùng thức ăn loại đắc tiền quá. Linh chi là loài nấm quý, bạn nên dùng cho người thì đúng ý nghĩa hơn.
Mình chỉ tiện thể thôi, chứ không phải đi mua nấm linh chi về cho chim uống, với lại loại này giờ rẻ tiền mà.