có nên nhốt mồi suốt trong lụp không mấy anh ???

quoctri_tn

Mấy anh cho em hỏi về chim mới lên lên má đỏ, chim đã dạng và đã đi bẩy được vài lần, thấy em nó tướng to dài, giọng to, khi treo lên biết gọi bầy và cũng thu được 1 em( đi 1 cặp), còn mấy chổ nữa chim về nhưng không dính ( 1 bầy )nhưng dù gì em cũng rất vui vì đam mê. khi đi bẩy về mình có cho chim qua lồng nuôi không ??? hay là để cho em nó quen trong cái lụp luôn mấy anh ??? nhưng em thương nó cái ở trong lồng nuôi không hót, chỉ khi cho qua lụp là làm ầm ầm lên như cháy nhà vậy, anh nào rành về cách tập hay huấn luyện mồi non thành mồi chiến giúp em phát, em cám ơn nhiều ạ.

tranluan8945

Thường chim cặp dễ bẫy hơn chim đàn .ban nên chuyển sang lồng nuôi khi nào bị bẫy thì đang qua lụp. Chim mồi không hay chơi ở nhà đâu nhiều khi kề chim nó bung cánh sổ bọng được 1 chut là k choi ah nhưng khi qua lụp mang ra rừng thì chơi như cái máy còn về chuyện muốn mồi non lên mồi chiến thì bạn bẫy thường xuyên thì chim sẽ hay hơn thôi. Minh cũng có con mồi 5 mua ra rừng chơi rất tốt nhưng giờ làm biếng đi bẫy nên đang tập chơi giàn và cũng đang có kết quả tốt

quoctri_tn

Thường chim cặp dễ bẫy hơn chim đàn .ban nên chuyển sang lồng nuôi khi nào bị bẫy thì đang qua lụp. Chim mồi không hay chơi ở nhà đâu nhiều khi kề chim nó bung cánh sổ bọng được 1 chut là k choi ah nhưng khi qua lụp mang ra rừng thì chơi như cái máy còn về chuyện muốn mồi non lên mồi chiến thì bạn bẫy thường xuyên thì chim sẽ hay hơn thôi. Minh cũng có con mồi 5 mua ra rừng chơi rất tốt nhưng giờ làm biếng đi bẫy nên đang tập chơi giàn và cũng đang có kết quả tốt
a có ý chia mồi lại cho anh em không??? nếu có cho em xin giá và địa chỉ nhé....em ghiền đi bẩy hơn chơi giàn. thân mến

quoctri_tn

mấy con mồi lỡ nên cho nó ở trong lồng bẫy luôn đi ....cám ơn ý kiến hữu ích của anh nhé xellosak

untiti

theo mình bạn nên đi bẫy về thì thả nó vào lồng nuôi rộng và thoải mái, không nên nhốt lồng bẫy vì chim không có không gian hoạt động thoải mái, dễ bị hư tướng con chim,hư lông, và nuôi trông lồng sắt hay inox thì không tốt.

quoctri_tn

theo mình bạn nên đi bẫy về thì thả nó vào lồng nuôi rộng và thoải mái, không nên nhốt lồng bẫy vì chim không có không gian hoạt động thoải mái, dễ bị hư tướng con chim,hư lông, và nuôi trông lồng sắt hay inox thì không tốt.
em cám ơn anh nhiều ạ

quoctri_tn

Chú ơi. Nghe chú tả về e mồi mới lên. Nếu nó đúng như vậy. Nó sẽ làm con mồi tố chất đó. Cứ nuôi lồng bình thường. 1 tuần sang lụp qua 3 lần cho nó quen nha
dạ em cám ơn anh, nhà mới của em nó như vậy có được không anh ???
[/IMG]