Có nên tuyển không ae??

chaomaoyemkhit

Hôm qua lại vựa chim kia chơi, gặp 1 chú mào định, họng bò, hơi ngắn đòn nhưng cân chim. Tình trạng thì đang đổi cám bị rớt lông dặm nhưng phân vẫn tốt. Kè 1 chú cọp vào thì chơi rất nhiệt tình, chạy cầu, găm chim, bọng cánh đầy đủ và dày, khổ nỗi chỉ chơi đc như vậy khoảng 10 15 phút thôi thì mất nhiệt hẳn, trong khi em kia vẫn găm nó miết, lâu lâu nó mới chơi lại... Giọng thì rất rát, chưa thấy ché. Chủ kêu 4củ5, ae nào rành chim đấu tư vấn cái nết e đó như nào, có phải là mưa to mau tạnh hay do nó còn yếu lửa nên vậy??? Hwa e đi xem là 6h30, chim chơi dưới ánh đèn điện... Định trưa nay lên test quả nữa rồi mới quyết định, nhờ ae tư vấn giúp.

Sửa lần cuối:

quangphucmobile90

cũng có thể buổi chiều tối nên em nó chơi chưa được nhiệt lắm. vs như bạn nói mới đổi cám nữa. trưa nay ban xem thử lại nếu chơi k quá lâu có thể do nết của em nó như vậy. nếu chim vậy mà giá đó thì hơi chát đó^^

49m28667

4.5 triệu chứ đâu có ít, đồng ý là chim cò vô giá. Tốt nhất là mang ra cội test 1-2 lần là chắc ăn. Nguyên tắc là đừng bao giờ mua chim tại nhà 90% là bị lầm.

johnmn

4.5 triệu chứ đâu có ít, đồng ý là chim cò vô giá. Tốt nhất là mang ra cội test 1-2 lần là chắc ăn. Nguyên tắc là đừng bao giờ mua chim tại nhà 90% là bị lầm.

Chuẩn khỏi phải chỉnh! chim tầm 3tr trở lên thì thường nên mua mối quen, ra tiệm dễ bị ăn quả đắng lắm.

haiquan73q

4.5 mua tiệm thi chua lắm.thường tiệm mua zô thì rẽ.bán ra gấp đôi gấp 3.mua chim tại cội bạn cũng nên cận thận.nhiều khi bạn mua ở cội sẽ hk phát hiện tật lỗi.thứ nhất khi 1 con gặp đối thủ nó lo thể hiện tài năng của mình.thứ 2 cho dù nó đấu thua thì nó xù lông rĩa cánh chứ nó hk lòi ra tật lỗi đâu.bạn mua tầm 3 triệu trở lên thì kết hợp vừa coi nhà vừa ra cội sẽ hay hơn.chim tật lỗi bạn coi cũng dễ lắm.bạn đem chim treo nó 1 mình đừng cho thấy con nào.theo dõi tầm 20p sẽ biết liền...coi chim tại nhà cũng có cái hay của nó.thứ nhất được nghe giọng chuẩn của nó.thứ 2 coi được tật lỗi.bạn mua chim giá cao kết hợp coi nhà với test cội là ok.tránh trường hợp chim chơi nhà ra cội hk chơi.THÂN.....

caube1002

tầm đấy tiền phải chơi cội ngon lành ấy chứ, tốt nhất là mang ra cội test rồi hãy mua bạn nhé. mình đã dính nhiều lần mua chim không test rồi. nhiều chú bóng bộ tuyệt vời, hót hét ở nhà người ta thì ầm ĩ, nhưng mang đi cội chơi 15p. bạn nên test kỹ rồi làm cái clip nhờ ae đánh giá cho dễ

phamkhang

4.5 mua tiệm thi chua lắm.thường tiệm mua zô thì rẽ.bán ra gấp đôi gấp 3.mua chim tại cội bạn cũng nên cận thận.nhiều khi bạn mua ở cội sẽ hk phát hiện tật lỗi.thứ nhất khi 1 con gặp đối thủ nó lo thể hiện tài năng của mình.thứ 2 cho dù nó đấu thua thì nó xù lông rĩa cánh chứ nó hk lòi ra tật lỗi đâu.bạn mua tầm 3 triệu trở lên thì kết hợp vừa coi nhà vừa ra cội sẽ hay hơn.chim tật lỗi bạn coi cũng dễ lắm.bạn đem chim treo nó 1 mình đừng cho thấy con nào.theo dõi tầm 20p sẽ biết liền...coi chim tại nhà cũng có cái hay của nó.thứ nhất được nghe giọng chuẩn của nó.thứ 2 coi được tật lỗi.bạn mua chim giá cao kết hợp coi nhà với test cội là ok.tránh trường hợp chim chơi nhà ra cội hk chơi.THÂN.....
hay quá.đang phân vân vụ này

carias1234

bạn nói quá chí lí. Nhưng coi như vậy thì chẳng có chim nào 4.5tr đâu bạn. Đâu con chim nào hoàn hảo đâu