Có phải chào mào của mình không biết chéc!!!

hlongruby

Đam mê chào mào
Nhờ các cao thủ chỉ giúp, mình có nuôi con chào mào hòa bắc 3 mùa chơi cách rất hay đã lấy được 5 giải KK ở các cuộc thi tại Tp.HCM , nhưng từ khi nuôi tới giờ mình chưa bao giờ nghe tiếng chéc mà chỉ nghe sổ bọng (chim mình bọng rất hay) . Xin các anh em diễn đàn chỉ dùm mình cách nuôi thế nào để cho nó chéc vì cũng có nghe một số anh em nói có một số con cũng không biết chéc

Rất cảm ơn anh em quan tâm

HLong Ruby

nhocloclaoca

Mình cũng đang gặp tình trạng này , nuôi 2 con cho ăn uống mồi tươi tắm táp đầy đủ mấy tháng nay nhưng chưa có tí thái độ nào . chéc thì chưa có đc 1 tiếng nữa . hix

Hải Băng Giá

Bạn thử cho nó nghe nhạc Chào mào hót hay ché đó, sáng sớm cho em nó treo ra cây sớm nữa đo bạn. Mình cũng đang tập theo kiểu này thấy em nó lâu lâu bắt đầu ché 1 ít rồi. Chủ yếu là chim phải đủ lực và hay ra giàn nữa

jnblack

em mồi của em thì khác, nó ít khi ché, nhưng 1 khi chim chung cây đang hót đấu mà bỏ đi thì nó ché :))

sinzum

dòng hòa bắc nó chéc : chít chít chít ...... chít.
Đã từng sở hữu; dòng này cánh rất siêng :)

xellosak

theo ý kiến cá nhân thì con đa số con nào cũng biết ché hết nhưng chế độ của bạn or chưa có duyên nên chưa ché thôi , nhiêu khi gặp con nó kết nó ché , ra rừng nó ché, về tay người khác nó ché :D

shopthuhavd

Em chào mào nào cũng chéc ché tốt hết Pác ơi, chim Pác không ché là lửa củi em nó sao ấy chứ đủ củi lửa là em nó ché hết,...
Pác muôn ché thì kẹp với Chim AVI ở cội hay ở nhà là ché ngay thôi mà :D

Thân chào !

hlongruby

Đam mê chào mào
Em chào mào nào cũng chéc ché tốt hết Pác ơi, chim Pác không ché là lửa củi em nó sao ấy chứ đủ củi lửa là em nó ché hết,...
Pác muôn ché thì kẹp với Chim AVI ở cội hay ở nhà là ché ngay thôi mà :D

Thân chào !

Bác ơi có thể là chưa đủ lửa nên vậy, nhưng con này mình cho đi thi rất ổn về cánh và bọng, nếu nó ché thì tình hình sẻ khả quan hơn

hlongruby

Đam mê chào mào
theo ý kiến cá nhân thì con đa số con nào cũng biết ché hết nhưng chế độ của bạn or chưa có duyên nên chưa ché thôi , nhiêu khi gặp con nó kết nó ché , ra rừng nó ché, về tay người khác nó ché :D

Mình cũng có suy nghĩ này vì chim có lẻ con nào cũng chéc, có thể phải chờ để được duyên

shopthuhavd

Bác ơi có thể là chưa đủ lửa nên vậy, nhưng con này mình cho đi thi rất ổn về cánh và bọng, nếu nó ché thì tình hình sẻ khả quan hơn

Mình phải hiểu tính nết từng con chim Pác à, nói chung chim nào cũng ché, có con siêng ché hơn bọng và ngược lại như vậy chim Pác nằm trong nhóm chim bọng , đơn giản là vậy.
Thân chào !

mecm

chim con nào cũng chéc bác ơi,có con chéc nghe như cười,có con chéc khec khẹc... nói chung mỗi con mỗi tiếng chéc khác nhau có khi chim bạn chcé mà bạn k bít đó là tiếng chéc

tiendung1990

em nghĩ bác chịu khó treo ra ngoài hoặc treo gần avi nó nhìn chim trời là nó ché thôi.cũng có thể như bác mecm nói "chim con nào cũng chéc bác ơi,có con chéc nghe như cười,có con chéc khec khẹc... nói chung mỗi con mỗi tiếng chéc khác nhau có khi chim bạn chcé mà bạn k bít đó là tiếng chéc "

thai

nếu đấu cội ko ché thì thử để đấu avary hoặc mang ra rừng hoặc thử thả 1 chú chim khác cho banh quoanh lồng nếu chim nuôi căng là ché , khi đã ché rùi thì từ đó sẽ siêng che hơn @@ góp ý

tuanRC

bỏ vào lồng kín lấy con chim mộc dở nào thả ra cho nó bay bay chim trong lồng tức điên lên nhiều khi lại ché :)