Có phải là dấu hiệu đang vào lửa?

phamkien25

Chào cả nhà & các Bậc Cao Nhân, hiện tại em có thêm 1 chú coi như là đã xong lông mấy hôm nay tắm táp lông rất khô ko ướt như lúc đang thay nữa, thêm vào đó em đi ị phân rất ư là khô & thấy em nó hơi lăng xăng thả vào lồng lực em thấy em nó có chớp cánh và xòe đuôi nữa. Cả nhà cho em hỏi em này mình đem đi dợt cội từ từ dc chưa vậy. Cho em nợ hình nhé may em về chụp rồi úp sau.

cmtegiac

dợt được rồi bạn ơi, dấu hiệu thế là em nó đang khoẻ trong người đấy

cmtegiac

Chủ nhật này, để em thử cho em nó đi hoc việc xem sao. Lần đầu đi mình ko dc mở áo lồng phải ko bác Hùng?
Thứ 1: Bác dợt ở cội có đông chim không? Cội đó có sào riêng cho bổi và thuộc không?
Thứ 2: Đem ra thì trùm gần hết, hở chữ A là OK, trùm kín quá nó ở trong đó nó hít chất thải của nó cộng với bị chim ngoài dập chắc nó cũng điên lắm đấy bạn

SherlockTN

Chào cả nhà & các Bậc Cao Nhân, hiện tại em có thêm 1 chú coi như là đã xong lông mấy hôm nay tắm táp lông rất khô ko ướt như lúc đang thay nữa, thêm vào đó em đi ị phân rất ư là khô & thấy em nó hơi lăng xăng thả vào lồng lực em thấy em nó có chớp cánh và xòe đuôi nữa. Cả nhà cho em hỏi em này mình đem đi dợt cội từ từ dc chưa vậy. Cho em nợ hình nhé may em về chụp rồi úp sau.
Theo mình cho đi dợt biên được rồi nhưng để ý chim nhé, cụp mào thì đem ra xa ngay, lúc mới chơi mình từng làm hỏng 1 chú vì ham kè chim đấy.
Bác dùng từ "cao nhân" nghe hơi quá, ai cũng đi lên từ con số 0, từ từ tích lũy kinh nghiệm qua vài lần nếm đau thương thôi bác :D

phamkien25

Theo mình cho đi dợt biên được rồi nhưng để ý chim nhé, cụp mào thì đem ra xa ngay, lúc mới chơi mình từng làm hỏng 1 chú vì ham kè chim đấy.
Bác dùng từ "cao nhân" nghe hơi quá, ai cũng đi lên từ con số 0, từ từ tích lũy kinh nghiệm qua vài lần nếm đau thương thôi bác :D
hihi có gì đâu Bác, gọi là cao nhân là thể hiện lòng kính trọng đến những Bậc cao hơn mình về kinh nghiệm thôi chứ có ghì ghê lắm đâu hihi

phamkien25

Thứ 1: Bác dợt ở cội có đông chim không? Cội đó có sào riêng cho bổi và thuộc không?
Thứ 2: Đem ra thì trùm gần hết, hở chữ A là OK, trùm kín quá nó ở trong đó nó hít chất thải của nó cộng với bị chim ngoài dập chắc nó cũng điên lắm đấy bạn
Dạ cũng có khoảng gần 20 lồng của các anh em ngày thường đi làm. Chủ nhật họp lại dợt thôi bác àh có sào riêng như ở cội vậy đó hihi có thể nói là cội mini home Bác àh.

phamkien25

Đây là clip hôm em nó đang thay lông nè các bác, em quay là tại vì hôm đó đang nằm xem tivi nghe em nó hót với chẽ quá trời thấy sao mà sướng quá nên quay clip hihi. Nói đúng ra là em này người ta bỏ só rồi ông bạn nghe nói em thích chơi nên mua lại cho em từ lúc mua về cho đến lúc thay lông em chưa nghe dc lần nào nó chơi như thế ko rõ em nó quê quán ở đâu để làm khai sinh hết ^_^.
Clip quay ko rõ hơi tối các bác thông cảm.

hung_chip

Nếu nó khác với mọi ngày thì bạn có thể cho đi biên dần là vừa được rồi. cơ bản chim phải khỏe. có lực đã