Có phải là giọng kép ?

vietthangek

Chú mồi già đã từng chinh chiến qua bao nhiêu miền đất của mình. Và cũng là chủ đề tranh cãi những lúc trà dư tửu hậu. Anh em cho mình ít gạch đá, để em nó chinh phục được chú bổi già rừng sau 2 năm chạm mặt. Thanks !

chimcuccu!!

Chú mồi già đã từng chinh chiến qua bao nhiêu miền đất của mình. Và cũng là chủ đề tranh cãi những lúc trà dư tửu hậu. Anh em cho mình ít gạch đá, để em nó chinh phục được chú bổi già rừng sau 2 năm chạm mặt. Thanks !
giọng giống chim đồng bò nha trang quá thắng ơi. kéo tông gần như nhau bạn ơi.còn về vấn đề nay kép chắc phải đợi các cao thủ chỉ giáo vậy.

TVC

Con này bọng đơn khá dài (8 âm) chứ không phải kép bạn à. Giọng dài, đảo giọng hay nhưng tiếc là giọng yếu quá, chắc do chưa có lửa.

vietthangek

Mới xong lông được 2 tuần bạn, thiếu nắng trầm trọng. Vì đợt này Tây nguyên sụt sùi quá. Thanks !

chaomaopr

ko phải giọng kép đâu anh ơi. giọng đơn tông dài thôi, chim chưa có lửa giọng hơi yếu.hi

luongbinh

Không phải giọng kép bạn àh. Giọng đơn dài và ra nhanh. Nghe giọng kép dể mà, sổ giọng 2 lần liên tục nhưng vẫn có khoảng ngắt rõ ràng giữa 2 lần (chắt cũng khoảng 1,2 giây). Mình có 1 con tông không dài nhưng hay ra tông kép, hôm nào rảnh mình post bạn nghe 1 lần là phân biệt được liền àh.

TVC

..........vẫn có khoảng ngắt rõ ràng giữa 2 lần (chắt cũng khoảng 1,2 giây).....

Cái bác này, dừng thời gian chừng đó thì đổ 2 bọng rời nhau chứ bọng đôi cái nỗi gì... :). Chỉ "ngắt" chứ không "dừng" mới gọi là bọng đôi bạn ạ.

vietthangek

Cái bác này, dừng thời gian chừng đó thì đổ 2 bọng rời nhau chứ bọng đôi cái nỗi gì... :). Chỉ "ngắt" chứ không "dừng" mới gọi là bọng đôi bạn ạ.
Chổ mình cũng có một số ae tranh cãi về vấn đề này. Nếu ae có clip giọng đôi, giọng 3 up lên cho ae thưởng ngoạn nhé. Thanhks !

TVC

Chổ mình cũng có một số ae tranh cãi về vấn đề này. Nếu ae có clip giọng đôi, giọng 3 up lên cho ae thưởng ngoạn nhé. Thanhks !

Điển hình là con Kim Long của bạn Minh Phúc. Con này đi bọng đôi, bọng ba rất hay.

chaomaochua3

Chim bạn hót giọng đơn dài( có e hót kéo dc 12 âm)!
Giọng đôi- hay giọng ba là chim hót 2 hay 3 hơi liên tiếp nhau!(chim hót xong hơi này , lại lấy thêm hơi khác hót tiếp. Vì vậy có khoảng ngắt lúc ra giọng!
Chim bạn hót giọng đơn 8 tiếng đã hay rồi, nếu hót giọng đôi( gấp 2 lần thì quá tuyệt)
Ở cội cầu xéo Tp HCM có anh Cường( cường kiến trúc) sở hữu 1 em chim dẫn giọng Hooc Môn- em này đi bọng 8 ( hót 8 hơi liên tiếp)nhưng e nó chỉ hót như thế vào lúc sáng sớm!
Chú này đã dc chuyển nhượng cho aThen( người thai lan)