có phải nó sở (không hay )

trongkhuongbd85

mình mới mua con bổi huế 3 mùa khi mua chim lên trường thử nó chơi ghê lắm chéc nec sàng cầu ,cánh như bơm bớm ai cũng báo chim hay quá ,qua ngay thu 2 nó chơi vẫn ổn hủ cám củ không còn mình đổi cám mới cho nó thế là nó đấu yếu lần không còn chéc nữa chỉ sàn càu ít ra giong ,nổi nóng mình muốn đạp cho bể cái lồng ,sợ bị sock cám mình đổi lại cám củ mà theo chủ củ nó ăn cám 10k một lan mới đâu ,em cho no ăn cam 30k mà nó vậy đó không biết nó bị gì mấy bác có gặp trường hợp như em không tiếc con chim quá bộ đẹp hong bò mũ lân tê giác

carơ_py

CM củng phải thích nghi với hoàn cảnh , chủ mới , môi trường bạn ah . Đỏi chủ đổi vùng miền , đổi cám dột ngột như vậy em nó có thể tụt lửa , bạn cứ chăm 1 thời gian thử xem sao , nói chung củng "tùy duyên ".

cmkhanhbinh

nghe cái khẩu khí " đạp cái " của bạn là bít bạn ko thể là ng đam mê và chơi chim đc... chak một điều bạn sẽ ko bao giờ có đc một con chim hay... người có chim hay là ng bít nâng niu yêu thương chính con chim như bản thân mình thì mới mong chim báo đáp mà ko phụ lòng ng... dục tốc bất đạt... vì lòng mình ko vì lòng ta... sẽ ko bao giờ tồn tại đc bạn nhé
thân!!!!

Chim Điên

Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng, bác chơi chim thì cũng nên tìm hiểu kỹ trước khi mua chim đắt tiền nhé, không thì bằng nào chim hay cho đủ bác ơi ^^! hư dần, uổng lắm.

tinbmt1975

Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng trí. Nghe bạn "nổi nóng mình muốn đạp cho bể cái lồng" chắc bạn không phải là người kiên nhẫn, chơi chim là phải từ từ, nhất là những chú chim có mùa lồng khi thay đổi môi trường sống, người chăm, cám, phải có thời gian để thích nghi sự thay đổi.

chaomaoyemkhit

Có thể chủ cũ cho ăn cám kích, bạn không tìm hiểu kỹ nên dính phốt rồi. Mình cũng mới mua 1 chú, chủ cũ cho ăn cám hiển 1, mình đổi qua cám tự làm dinh dưỡng tốt, chim sốc cám rớt lông đến nay gần 10 cọng đuôi + cánh rồi nhưng ra cội vẫn khá bền bỉ tuy nết chơi có giảm hơn trước. Theo mình con chim có tố chất + không ăn cám kích thì dù đổi chủ đổi cám sốc cỡ nào nó cũng chơi lai rai chứ k tới nỗi mất bọng như bạn nói. Bạn xem lại con chim và tìm hiểu kỹ về chủ trước nhé!
Chúc chim bạn sớm hồi phục.

thaphuongkhach

Administrator
Con chim đổi chủ, đổi lồng, cám... mà vẫn chơi như cũ là con chim hiếm! Con chim nhanh thích nghi thì cũng tầm 1 tuần trở lại, khó hơn thì vài tháng, chim già mùa khó tính có khi đến cả 1 mùa lông. Chứng tỏ rằng không có con chim nào mình không bỏ công chăm sóc mà nó chơi ngay cả, chính vì điều này mà người chăm rất quan trọng, đó là lí do có người chơi chim lâu năm nhưng chim hay vào tay là đều hỏng...

Chúc bạn đủ kiên nhẫn để lấy lửa lại cho 1 chú chim hay!

thaphuongkhach

chaomaophongdien

Ôi những giòng chia sẻ của bạn em cảm nhận bạn nôn nóng trong quá trình nuôi và chơi chim quá.Mong sao chú chim sớm bay vào chủ nhân mới có tầm nhìn xa hơn. Chúc thớt bỏ thú vui nuôi và chơi chim nhé.

cmtegiac

Ôi những giòng chia sẻ của bạn em cảm nhận bạn nôn nóng trong quá trình nuôi và chơi chim quá.Mong sao chú chim sớm bay vào chủ nhân mới có tầm nhìn xa hơn. Chúc thớt bỏ thú vui nuôi và chơi chim nhé.
Bác Hoài nói hay toá, chủ chim cần phải điềm tĩnh hơn nhé. Bạn đã sở hữu chú chim hay thì không việc gì phải nôn nóng tới mức "đạp" nhé. Từ từ khoai mới nhừ

dungchaomaovt

bạn này chắc còn đóng học phí nhiều lắm đây, chim về thay cám, đổi chủ, nhà lạ,,,,,,xuống lửa là bình thường, phải chăm từ từ lại nó mới lên được, bình tĩnh và từ từ. chúc chú chim của bạn mau lấy lại phong độ.

sonmobile102

Con chim đổi chủ, đổi lồng, cám... mà vẫn chơi như cũ là con chim hiếm! Con chim nhanh thích nghi thì cũng tầm 1 tuần trở lại, khó hơn thì vài tháng, chim già mùa khó tính có khi đến cả 1 mùa lông. Chứng tỏ rằng không có con chim nào mình không bỏ công chăm sóc mà nó chơi ngay cả, chính vì điều này mà người chăm rất quan trọng, đó là lí do có người chơi chim lâu năm nhưng chim hay vào tay là đều hỏng...

Chúc bạn đủ kiên nhẫn để lấy lửa lại cho 1 chú chim hay!

thaphuongkhach
bạn này đã từng trãi nên hiểu nè hihi đúng rồi nhìu chú chim hay đang không đổi chủ nó đơ là chuyện bình thường chủ yếu người chủ của nó có đủ kiên trì để chăm sóc nó cho thật tốt để nó có thể giữ lửa như xưa ko mới là máu chốt chút bạn đủ kiên nhẫn để chăm 1 chú chim có tố chất như vậy

chaomaopr

mình mới mua con bổi huế 3 mùa khi mua chim lên trường thử nó chơi ghê lắm chéc nec sàng cầu ,cánh như bơm bớm ai cũng báo chim hay quá ,qua ngay thu 2 nó chơi vẫn ổn hủ cám củ không còn mình đổi cám mới cho nó thế là nó đấu yếu lần không còn chéc nữa chỉ sàn càu ít ra giong ,nổi nóng mình muốn đạp cho bể cái lồng ,sợ bị sock cám mình đổi lại cám củ mà theo chủ củ nó ăn cám 10k một lan mới đâu ,em cho no ăn cam 30k mà nó vậy đó không biết nó bị gì mấy bác có gặp trường hợp như em không tiếc con chim quá bộ đẹp hong bò mũ lân tê giác

nóng tính như bác sau nuôi chim được. cứ từ từ đào tạo bác ơi. đổi chủ nuôi+đổi môi trường+đổi cám con chim phải tụt thôi chứ sao căng đét được. như mình là vd đây . mình chuyển chỗ ở từ bình dương về sài gòn. chỉ 30km thôi mà chim đã chưa thích nghi khí hậu và tụt lữa luôn ra cội ko chơi. dù trước em nó chơi khá ok. chim cò ko vôi vàng và nôn nóng được.

bia333

chắc ko có duyên với bạn, :D hay bạn để lại cho mình đi, biết đâu mình có duyên với nó.

nghiemnv

Bắt em nó ra quật 1 phát cho chết luôn, như thế mới bỏ ghét được thớt ah. hì hì. Đùa vui tý thôi nhé thớt, chim cò thì phải nhu mì với nó mới thành được thớt ah!