có thất sự cần thiếc cho chào mào tập lực

Sung - AK

Mình hok lùa đâu bạn ơi, mình cho trái cây và đồ ăn bên cầu này, còn cầu kia mình để hủ nước uống. Lùa chim nhiều khi nó sợ và nó nhát mình thêm
mình cũng làm giống như bác này. sáng thả vô lồng lực thức ăn bỏ 1 bên nước 1 bên. chiều zô lồng nuôi đi ngủ. ngày nào cũng zậy. thấy chim cũng khỏe mạnh bình thường, lăng xăng hơn nữa.

trthtrung

Mình thì cho E nó ở lồng hơi dài một tí để E nó bay lên bay xuống. Thấy E nó cũng khỏe.

2ndFACE

Không nhất thiết phải tập lực đâu, chỉ cần bác nuôi lồng rộng rải để chim chuyền cầu linh hoạt là ok (lồng size 68) , vì mình có quen các anh em đạt giải nhất ở các cuộc thi lớn với những chú chim đỉnh thì biết rằng chẳng có con nào tập lực cả.Bác cứ siêng dợt , phơi nắng, cào cào thường xuyên là cách tập lực tốt nhất cho chào mào chơi bền và căng lửa. Thân Chào

Nếu có điều kiện chăm đều tay thì lồng 68 đủ ổn để chim không thấy bức bối, nhưng mình đi làm cả ngày mà chim để mãi góc nhà k ổn, từ ngày cho tập lực chim k căng hơn là bao nhưng cảm giác hót bền hơn. chim vui là mình vui rồi^^

matna

dù chơi hót hay thi đấu thì tập lực là tốt nhất, chim sẽ có lực và nhanh nhạy hơn, "chim cũng như người ấy mà"

matna

"chim cũng như người ấy mà", tập lực sẽ giúp chim nhanh nhạy hơn

phuongcty470

Bác thích nhỉ, có thời gian chăm buổi trưa, em thì chịu, cứ thả vậy cho chim nó đỡ ủ rũ chứ không biết nó có khỏe nhiùe hơn không.
Mình làm giờ hành chính, trưa về nhà nghỉ ngơi nên tranh thủ cho tắm và ăn vài ba con cào cào tiện thể ngắm ngía tí thấy nó cũng lăng xăng lắm, tắm xong là cứ bay qua bay lại ro ro liên hồi :D