Có thể là 1 cách chăm chim hay

Hải Băng Giá

Mình có 1 con bổi già nuôi được khoảng 7 tháng, sách đi dợt cũng được vài lần nhưng em nó chỉ đấu được khoảng 5 – 10 phút ah. Mấy hôm gần đây mình hay treo em nó ra cây sau nhà nghe em nó sổ bọng và chéc cả ngày, chim về cũng rất nhiều nhưng mình không nhử chỉ để kích chim thôi. Sáng qua thử sách chim đi café dợt thử thì thấy em nó chơi rất căng, đấu, sổ gần tiếng đồng hồ. Về nhà mình tủ lồng lại em nó sổ cả ngày luôn. Hihi không biết đây có phải là do ngẫu nhiên không, hay cũng là 1 cách hay để chăm chim. Xin hỏi các cao thủ như thế có ảnh hưởng gì tới chú chim yêu quý không.

chaomaophoxuoi

mình cũng hay cho chim dợt tại vườn nhà vì cũng có mấy em ở vườn không sao nhưng chỉ khoảng 2 tiếng thôi nhé vì chim trời nhiều con rất hung và chim nhà có thể sẽ sợ đó

cmtegiac

có chim trời về là mấy chú chim nhà sẽ căng lên thôi, bạn có đk treo chim như thế thì chim lên rất nhanh đặc biệt những chú chim hay. đúng như bạn chaomaophoxuôi nói, ko nên treo liên tục ở đó mà treo vài tiếng để kích chim thôi

Hải Băng Giá

có chim trời về là mấy chú chim nhà sẽ căng lên thôi, bạn có đk treo chim như thế thì chim lên rất nhanh đặc biệt những chú chim hay. đúng như bạn chaomaophoxuôi nói, ko nên treo liên tục ở đó mà treo vài tiếng để kích chim thôi
Cảm ơn các Bác, mình ít có thời gian rảnh nên lâu lâu mới treo ra đó thôi, Hj mà chú chim của mình là già rừng nên chắc không sao đâu. Có gì mình sẽ làm như các Bác nói. Mới treo thử 2 lần mà mỗi lần chim về nghe em nó chéc mà sướng cả tai. Cảm ơn bác nhiều nhé

chaomaophoxuoi

Cảm ơn các Bác, mình ít có thời gian rảnh nên lâu lâu mới treo ra đó thôi, Hj mà chú chim của mình là già rừng nên chắc không sao đâu. Có gì mình sẽ làm như các Bác nói. Mới treo thử 2 lần mà mỗi lần chim về nghe em nó chéc mà sướng cả tai. Cảm ơn bác nhiều nhé
chim già rừng nhưng chơi nhiều cũng mệt mà vì co con vê chơi ty lại đi lại con khác ngày tiếp mấy em thì mệt nhoai lại nhìn nào xinh tươi thì lai mua may quay cuồng đấy

thangqn

đó củng là một cách kích cho chim căng đó bạn ah,mình lâu lâu củng hay kích mấu chú bổi kiểu zậy

Hải Băng Giá

đó củng là một cách kích cho chim căng đó bạn ah,mình lâu lâu củng hay kích mấu chú bổi kiểu zậy
Trưa nay về nhà mình cũng thử đưa em bổi rập được cách đây khoảng 1 tháng, treo ra cây được 1 lúc thấy em nó sổ khá nhiều, gần y như lúc mình gặp nó ngày đầu tiên. Khakha kiểu này cứ 1 tuần mình treo mấy em này ra cây 1 lần khoảng 1 tiếng đồng hồ.

tranhathi

Cách này kích chim cực tốt. Nhanh đạt lửa....nhưng rất dễ bị bệnh ngoái, lộn bạn hãy cẩn thận nha....

keen_cola

người thấy người còn muốn nc muốn đc thể hiện chim cũng vậy thôi
chim mãi ở nhà hay lâu lâu đi trường thì khó lên,đi trường tốt,nếu không có đk hải nên chim dợt với chim trời chim căng lên nhiều lắm.mình vẫn hay cho chim đi mồi chim về máu hơn hẳng

Trung - CMHT

có khi nó là con dao hai lưởi đó bạn ơi. Kích chim bằng kiểu này. Sau này chú chim của bạn quen chơi với chim rừng (chim thả) thì sẽ không chơi cội nửa đâu mà chuyển qua làm chim mồi luôn. Ý riêng của mình. Xin được anh em góp ý ! Thân !

Hải Băng Giá

có khi nó là con dao hai lưởi đó bạn ơi. Kích chim bằng kiểu này. Sau này chú chim của bạn quen chơi với chim rừng (chim thả) thì sẽ không chơi cội nửa đâu mà chuyển qua làm chim mồi luôn. Ý riêng của mình. Xin được anh em góp ý ! Thân !
Chuẩn, lấu lâu kích 1 lần thôi. chim đã thành mồi thì sẽ không đi đấu được

gabong

điều kiện rất khắt khe vì bây giờ rất ít nơi có nhiều chim để thức hiện cách chăn như của bác
Thân.

chào mào mơ

vườn nhà e cơ man ko biết bao nhiêu là chào mào. chỉ sợ cả diễn đàn đi bẫy 3 ngày không hết, nó nhiều đến nỗi cây quả trong vườn bị lỗ vốn vì bọn này.

NDV

chuẩn, thỉnh thoảng thì ok, nên kết hợp giữa đấu với chim trời và dợt ở cội thì còn gì bằng, chim không chơi cội thì vẫn làm chim mồi được mà..., hihihi;););)