Công Thức Cám của mình như này đã làm được chưa

chaomao1

1: Cám 3vi 700g
2: đậu xanh: 200g
3:đậu nành:200g
4:lạc 200g
5: Tôm tươi: 300g
6: cả rốt tươi: 200g
7: kỳ tử: 150g
8: trứng gà: 15 lòng đỏ
9: 5 vỏ trứng. tạo khoáng.
10: dầu gấc: 2 thìa
11: dầu ăn : 1 thìa ăn phở
12: mật ong: 1 thìa ăn phở
13:2 thìa bột ớt
.......Công thức này mình dùng cho chim đi thi có được không giúp mình nhé

Bạn dùng rồi kiểm chứng xem sao, từ từ rồi rút được kinh nghiệm.

Cá nhân mình thấy cám này ăn vào con chim có bộ lông đẹp, lửa củi thì ko biết. Về độ tiêu hóa hấp thu thì khó đó.

linhu

1: Cám 3vi 700g <--- 200gr
2: đậu xanh: 200g <--- 300gr
3:đậu nành:200g <--- bỏ
5: Tôm tươi: 300g <--- 100gr tép sống
7: kỳ tử: 150g <-- 20gr
8: trứng gà: 15 lòng đỏ <--- 20 trứng cút cả vỏ, lòng trắng
11: dầu ăn : 1 thìa ăn phở <-- bỏ
12: mật ong: 1 thìa ăn phở <--- bỏ, cho ăn trái cây bên ngoài
13:2 thìa bột ớt <-- bỏ

Chỉnh thử theo bên trên đi bạn, cho tập lực lồng dài kẻo mập con chim :)

chaomao1

Bạn dùng rồi kiểm chứng xem sao, từ từ rồi rút được kinh nghiệm.

Cá nhân mình thấy cám này ăn vào con chim có bộ lông đẹp, lửa củi thì ko biết. Về độ tiêu hóa hấp thu thì khó đó.
mình nuôi có 3 con thôi. mình nghĩ tự tay làm cám nó ý nghĩa hơn. nếu chim mà đc giải thì. còn ý nghĩa nữa hehe

Trước mình cũng hay làm cám công thức kiểu như bạn.Mình nói thật là chim khó thích nghi. Giờ mình chơi đơn giản hơn.Nhưng hiệu quả hơn..Bạn chỉ cần trộn lòng đỏ trứng với cám Ba Vì ...thành phần giống bài cũa Anh Thaphuongkhach rồi hấp lên, sau đó đùn hạt và phơi nắng..

chaomao1

Trước mình cũng hay làm cám công thức kiểu như bạn.Mình nói thật là chim khó thích nghi. Giờ mình chơi đơn giản hơn.Nhưng hiệu quả hơn..Bạn chỉ cần trộn lòng đỏ trứng với cám Ba Vì ...thành phần giống bài cũa Anh Thaphuongkhach rồi hấp lên, sau đó đùn hạt và phơi nắng..
bạn có thể cho mình link: cách làm cám của bạn Thaphuongkhach đc không.mình chưa làm đang xem sét lại các nguyên liệu cho chuẩn rồi mới làm

Để mấy hôm nữa mình làm cám mình sẽ làm một tút hướng dẫn đầy đủ.Nếu các bạn cứ chơi Ba Vì thì đỡ khổ vì cám.Đa phần cám tự làm đều là phép thử... Chưa chắc đã hơn cám Ba Vì.Mình làm cám nhiều công thức rồi, thất bại nhiều rồi mới nhận ra nên thật đơn giản công thức cám mới dễ chế biến, đùn hạt và chim nhanh thích nghi.Đừng dại mang chim ra thử hết công thức này đến công thức khác...Tâm lý ai cũng nghĩ rằng công thức chia sẻ trên mạng họ không nói hết...Mình phải tìm công thức của riêng mình.Thế là mỗi lần làm cám thêm cái nọ, bớt cái kia...chỉ khổ con chim...kinh nghiệm sương máu rút ra mong bạn tỉnh táo nhận ra rằng cám gà 28a, cám Ba Vì đủ chất cho con chim rồi, bổ sung thêm trứng, phấn hoa, kỳ tử, ớt...một số loại thuốc là con chim nhanh thích nghi nhất..Tự trộn các loại đỗ, nhiều loại đạm vào làm cám sẽ khiến công thức rối rắm, phải dùng nhiều phép thử mà chưa hẳn đã có kết quả.

chaomao1

Để mấy hôm nữa mình làm cám mình sẽ làm một tút hướng dẫn đầy đủ.Nếu các bạn cứ chơi Ba Vì thì đỡ khổ vì cám.Đa phần cám tự làm đều là phép thử... Chưa chắc đã hơn cám Ba Vì.Mình làm cám nhiều công thức rồi, thất bại nhiều rồi mới nhận ra nên thật đơn giản công thức cám mới dễ chế biến, đùn hạt và chim nhanh thích nghi.Đừng dại mang chim ra thử hết công thức này đến công thức khác...Tâm lý ai cũng nghĩ rằng công thức chia sẻ trên mạng họ không nói hết...Mình phải tìm công thức của riêng mình.Thế là mỗi lần làm cám thêm cái nọ, bớt cái kia...chỉ khổ con chim...kinh nghiệm sương máu rút ra mong bạn tỉnh táo nhận ra rằng cám gà 28a, cám Ba Vì đủ chất cho con chim rồi, bổ sung thêm trứng, phấn hoa, kỳ tử, ớt...một số loại thuốc là con chim nhanh thích nghi nhất..Tự trộn các loại đỗ, nhiều loại đạm vào làm cám sẽ khiến công thức rối rắm, phải dùng nhiều phép thử mà chưa hẳn đã có kết quả.
cảm ơn bạn. mình cũng đang nghĩ chỉ cho thêm it tôm + kỳ tử + trứng gà+ ít dầu gấc là đủ.