Cùng anh em bàn về sâu

Mickeycm.batoqn

Như anh em chơi chim đả biết Bộ Nông Nghiệp đả cấm sản xuất sâu superworm chúng ta thường gọi là sâu quy và sâu rồng.
Hiện nay trên thị trường tại quảng ngãi mới ra mắt loại sâu được đốg trong hộp nhựa trắng trong( loại hộp nhựa dùng 1_lần mà các quán bún hay phở để bỏ vào khách hay đêm về như ở sg) loại này 1 hộp tầm 40k gần 150con .nếu gọi là sâu thì ko đúng vì giống nhộng hơn,cơ sở sx cho ra sản phảm thấy có thành phần cám trong đó và 1 dạng bột dc kết tủa như kẹo cao su khi cho chim ăn sẻ tìm trong đó.Nói chung rất khó mua vì khan hiếm,nếu anh em nào biết có thể chia sẻ cách làm thì tốt quá,vì hiện nay 1 sô điều kiện nhửng nơi ko có cào cào trứng kiến có thể tự làm nhân giống này xho chim ăn.
Mong ae nào biết góp ý.

tinbmt1975

Chổ bạn cấm bán sâu superworm, chổ mình các tiệm chim thấy vẫn bán bình thường.

Toàn Aloha

Bạn có link về vấn đề này ko vậy, mình cũng đang quan tâm, về Ốc bưu vàng thì có biết nhưng tại khu Thuận Kiều giờ cũng bán sâu nhiều lắm.

quangphucmobile90

sâu này thấy các tiệm chim ở mình vẫn bán bình thường mà.sâu superworm hay còn gọi là sâu cá rồng. loại sâu này giống như là loại thực phẩm trung gian cho chim khi chim không an cám hay loại nào đó mà thiếu chât cho con sâu này ăn rồi chim ăn vào. loại này mình mua về để hộp nhựa rồi tự nuôi cũng được mà bạn.

Pleikupho

Mình cho chim ăn cả sâu nhỏ chòe hay cho ăn. 3 ngày ăn 1 lần vẫn cám trái cây thường xuyên. Qua thoiqf gian thay lông chim vẫn mượt lông bt.hihi

ChimCanh_BienHoa

Mình o Biên Hòa sâu supperwow (sâu rồng) bị cấm bán hơn 03 tháng nay rồi, bộ NN không cho phép bán loại sâu này vì có nguy cơ như ốc bươu vàng... Các bác có chỗ mua cho chim ăn là mừng rồi, hic...

minhtuan211

Nhân tiện bàn về sâu,ae cho hỏi thử mình cho ăn loại supperwow thì cho ăn chim có nóng hay ko và sau khi thay lông chim thế nào,và bao nhiêu lâu cho ăn một lần vs 1 lần thì bao nhiêu con,vì cào cào ko có điều,ae nào đã dùng qua cho luôn chút ý kiến.tk's.

chaomaohuynhphi

chào mào và các loại chim khác nuôi sâu là do mình không có cào cào, trứng kiến...với mình sâu tiêm là không có trong thực đơn các chú chim nhà.thân

duytu

hồi giờ mình củng ko cho chim ăn sâu,chỉ cho ăn cào cào thôi.